[Hỏi] Xin Chào Mọi Người, E Có Thắc Mắc Cần Hỗ Trợ Như Sau Ạ...

• Tạo bởi Hà Sương
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hà Sương

Guest
Xin chào mọi người, e có thắc mắc cần hỗ trợ như sau ạ.

Tháng 11/2020 e có tham gia BHNT AIA + thẻ bảo hiểm sức khoẻ. Tới tháng 6/2021 e đi khám (ngoại trú) và đc chuẩn đoán có khối u lành tính (e đã hỏi kĩ tvv bạn đó bảo sau 90 ngày đi khám sẽ ko bị loại trừ gì cả). Sau đó e có làm hso claim tiền và bị từ chối vì lí do bệnh đặc biệt thời gian chờ là 1 năm. Thực sự lúc này e mới bất ngờ và mới lục lại hđ xem kĩ và đúng là có điều khoản này. Vậy cho e hỏi nếu sau tháng 11 khi hết tgian chờ e đi khám lại thì đc chi trả hay là bị loại trừ bệnh này luôn ạ.
Mong mọi người giải đáp vì e đag phân vân kb có nên tiếp tục tham gia hay ko vì cbi tới kì đóng rồi.

Note: e đã gọi lên tđ aia hỏi và cũng nhận đc câu tl chung chung là còn tuỳ vào đợt khám sắp tới thẩm định sẽ xem xét có loại trừ hay ko, bạn tvv e thấy tư vấn ko ổn nên cũng ko hỏi bạn đó nữa.

19/3/21
1,768
24
38

Tháng 11/2020 e có tham gia BHNT AIA + thẻ bảo hiểm sức khoẻ. Tới tháng 6/2021 e đi khám (ngoại trú) và đc chuẩn đoán có khối u lành tính (e đã hỏi kĩ tvv bạn đó bảo sau 90 ngày đi khám sẽ ko bị loại trừ gì cả). Sau đó e có làm hso claim tiền và bị từ chối vì lí do bệnh đặc biệt thời gian chờ là 1 năm. Thực sự lúc này e mới bất ngờ và mới lục lại hđ xem kĩ và đúng là có điều khoản này. Vậy cho e hỏi nếu sau tháng 11 khi hết tgian chờ e đi khám lại thì đc chi trả hay là bị loại trừ bệnh này luôn ạ.
Mong mọi người giải đáp vì e đag phân vân kb có nên tiếp tục tham gia hay ko vì cbi tới kì đóng rồi.

Note: e đã gọi lên tđ aia hỏi và cũng nhận đc câu tl chung chung là còn tuỳ vào đợt khám sắp tới thẩm định sẽ xem xét có loại trừ hay ko, bạn tvv e thấy tư vấn ko ổn nên cũng ko hỏi bạn đó nữa.
Chào bạn, mình cũng làm tư vấn viên bảo hiểm nhưng ở công ty bảo hiểm daichi, theo mình được biết thì bệnh của bạn là phát sinh sau khi hợp đồng có hiệu lực 3 tháng. Do đó, nếu bệnh còn tái phát và cần phải điều trị thì vẫn được hưởng bình thường. Bên bảo hiểm chỉ loại trừ khi bệnh đó đã có sẵn trước khi ký hợp đồng nhưng bạn giấu không khai (nói chung kiểu không trung thực đó) còn nếu không phải lý do đó, bạn vẫn mua bảo hiểm liên tục thì sẽ không bị loại trừ gì. Bạn nên đọc kỹ hợp đồng bảo hiểm của bạn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38

U này là em có trước khi mua hợp đồng bảo hiểm rồi à hay là thế nào? Còn bên chăm sóc khách hàng mà nói là còn phụ thuộc vào thẩm định rồi mới tính đến việc loại trừ hay không thì họ trả lời nước đôi thôi chứ họ có biết tình trạng cụ thể của em thế nào đâu. Cái thời gian chờ đó phải đáp ứng thì được hưởng tiền bồi thường còn không đáp ứng thì sẽ không được bồi thường. Nếu đúng là của em sau mua hợp đồng mới phát hiện bệnh thì lần sau tái phát lại em vẫn được hưởng bình thường em ạ