[Hỏi] Với tình hình dịch ở Bình Dương nhiều như vậy thì không có khả năng ra khỏi khu phong tỏa để đi nộp hồ sơ thì mình phải làm thế nào ạ?

• Tạo bởi Long Tân
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
L

Long Tân

Guest
Cho mình hỏi trường hợp này với ạ:
mình cắt bảo hiểm từ đầu tháng 7 (số năm được lãnh bảo hiểm thất nghiệp là 4 năm 8 tháng), thì tới đầu tháng 10 là hết hạn nộp hồ sơ đăng ký bảo hiểm thất nghiệp cho trung tâm giới thiệu việc làm rồi, mà giờ khu mình ở Tân Đông Hiệp - Dĩ An đang phong tỏa , và với tình hình dịch ở Bình Dương nhiều như vậy thì không có khả năng ra khỏi khu phong tỏa để đi nộp hồ sơ thì mình phải làm thế nào ạ? cảm ơn cả nhà nhiều ạ.
(mình làm bên mầm non mà nghỉ dịch nên tính cắt để lãnh BHTN mà chưa kịp nộp hồ sơ thì bị phong tỏa 2 tháng nay rồi ạ hic hic)

Bình luận hay nhất
mình cắt bảo hiểm từ đầu tháng 7 (số năm được lãnh bảo hiểm thất nghiệp là 4 năm 8 tháng), thì tới đầu tháng 10 là hết hạn nộp hồ sơ đăng ký bảo hiểm thất nghiệp cho trung tâm giới thiệu việc làm rồi, mà giờ khu mình ở Tân Đông Hiệp - Dĩ An đang phong tỏa , và với tình hình dịch ở Bình Dương nhiều như vậy thì không có khả năng ra khỏi khu phong tỏa để đi nộp hồ sơ thì mình phải làm thế nào ạ? cảm ơn cả nhà nhiều ạ.
(mình làm bên mầm non mà nghỉ dịch nên tính cắt để lãnh BHTN mà chưa kịp nộp hồ sơ thì bị phong tỏa 2 tháng nay rồi ạ hic hic)
Chào bạn, ở bình dương mình không thấy bảo hiểm thât nghiệp bình dương thông báo cho phép giãn thời gian nộp bảo hiểm thất nghiệp bạn ạ. Còn ở thành phố hồ...
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, ở bình dương mình không thấy bảo hiểm thât nghiệp bình dương thông báo cho phép giãn thời gian nộp bảo hiểm thất nghiệp bạn ạ. Còn ở thành phố hồ chí minh bị phong tỏa, giãn cách theo chỉ thị 16 thì được phép sau khi hết giãn cách có thể nộp hồ sơ, kể cả trường hợp đã quá 3 tháng bạn ạ. Chỗ bạn có ra bưu điện để gửi hồ sơ lên Bảo hiểm thất nghiệp tỉnh bình dương được không thể?

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, hiện tại ở bình dương chị không thấy có thông báo về việc cho nộp hồ sơ muộn vì bình dương đang giãn cách, chắc phải chờ thêm hướng dẫn của bảo hiểm thất nghiệp bình dương thôi. Ở các tỉnh khác là họ cho phép nộp hồ sơ muộn sau khi hết giãn cách rồi em ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
chán Bình Dương thế nhỉ :(((( có cách nào mình nộp hồ sơ thấp nghiệp ở tỉnh khác ko ạ? chứ như này thì ko nhận đc luôn quá
Thử kiểu này xem sao bạn ạ, ở TP HCM thì hết gian cách người lao động mới đi nộp thất nghiệp được hay là bạn để ý rồi đi nộp xem sao nhé. Không rõ họ có điều tra xem trước đó bạn ở đâu không

19/3/21
1,768
24
38
chán Bình Dương thế nhỉ :(((( có cách nào mình nộp hồ sơ thấp nghiệp ở tỉnh khác ko ạ? chứ như này thì ko nhận đc luôn quá
Chắc là không được đâu bạn ạ, vì bạn đang ở tại bình dương mà có phải đang ở hồ chí minh đau mà làm thế được. Sợ họ hỏi địa chỉ, rồi điều tra này nọ mệt lắm. Với cả, nếu hồ chí minh hết giãn cách nhưng bình dương chưa hết thì bạn đi làm sao sang đó được mà làm chế độ. CŨng loằng ngoằng đó bạn ạ