[Hỏi] Về bhnt ạ

• Tạo bởi Hoang Vy
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hoang Vy

Guest
Mọi người cho mình hỏi trước mình đã lay bhtn rồi,lúc đó mình đc hưong 3 tháng nhưng mình lấy 2 tháng,còn 1thang mình ko lấy,nhung mình ko biết phải chot số,bay giờ mình đi lấy lại bhtn,nhug sô bị treo bay giờ mình phải làm ntn vậy

19/3/21
1,768
24
38
Mọi người cho mình hỏi trước mình đã lay bhtn rồi,lúc đó mình đc hưong 3 tháng nhưng mình lấy 2 tháng,còn 1thang mình ko lấy,nhung mình ko biết phải chot số,bay giờ mình đi lấy lại bhtn,nhug sô bị treo bay giờ mình phải làm ntn vậy
Chào bạn, số bị treo thì bạn phải đi chốt lại sổ cái tháng thất nghiệp chưa hưởng đấy thì bây giờ mới được nhận bảo hiểm thất nghiệp lần này. Vậy lần này bạn lên bảo hiểm làm thất nghiệp thì ho thông báo với bạn thế à? Vì mình đang không rõ sổ của bạn đang bị treo ở đoạn nào? Treo ở đoạn công ty gửi sổ lên BHXH chốt nhưng không được hay treo ở đoạn bạn cầm sổ lên trung tâm lãnh thất nghiệp mà không được ấy?

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, cách giải quyết cho bạn tromg trường hợp này là bann đi chốt lại sổ ở thời gian trươcd bạm còn 1 tháng thất nghiệp chưa lãnh, sau đó chốt sổ bhxh ở công ty vừa nghỉ, sau đó đi làm thất nghiệp tiếp là được.
Lưu ý, thời hạn làm thất nghiệp là 3 tháng kể tưg ngày nghỉ việc, bann nên làm sớm để khômg mất quyền lợi nha bạn