[Hỏi] Vck mình ở bắc ninh. Đẻ ở bệnh viện sản hà nội. Nhưng em bé phải cấp cứu sang nhi. Vậy em bé có dk hưởng 100% bảo hiểm. Hay bao nhiêu % ạ?

• Tạo bởi Phuc Nhu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Vck mình ở bắc ninh. Đẻ ở bệnh viện sản hà nội. Nhưng em bé phải cấp cứu sang nhi. Vậy em bé có dk hưởng 100% bảo hiểm. Hay bao nhiêu % ạ. Em cảm ơn
Chào bạn, bé vừa sinh xong phải năm điều trị ở viện nhi, bé được chuyển từ viện phụ sản hà nội sang viện nhi trung ương là được đúng tuyến bạn nhé, mức hưởng bé được là 100% chi phí khi nằm viện ở đó bạn nhé
19/3/21
1,768
24
38
Vck mình ở bắc ninh. Đẻ ở bệnh viện sản hà nội. Nhưng em bé phải cấp cứu sang nhi. Vậy em bé có dk hưởng 100% bảo hiểm. Hay bao nhiêu % ạ. Em cảm ơn
Chào bạn, bé vừa sinh xong phải năm điều trị ở viện nhi, bé được chuyển từ viện phụ sản hà nội sang viện nhi trung ương là được đúng tuyến bạn nhé, mức hưởng bé được là 100% chi phí khi nằm viện ở đó bạn nhé

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, trường hợp này là cháu được chuyên tuyến từ phụ sản hà nội sang nhi trung ương nên cháu được BHYT chi trả 100% đúng tuyến nhé bạn (không cần thẻ BHYT vẫn được hưởng bình thường nha bạn vì cháu mới sinh có chứng sinh của viện phụ sản)