[Chia sẻ] Tư vấn giúp em với ạ

• Tạo bởi mai linh
  • Start date
Chia sẽ kinh nghiệm về bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
E đang muốn tham gia bảo hiểm sức khỏe bên Sunlife bác nào mua bảo hiểm bên này rồi cho em ít chia sẻ.
Chào bạn, đây là công ty bảo hiểm khá mới trên thị trường. Đối với thẻ của sunlife mình thấy có được hỗ trợ chăm sóc thai sản: như đi sinh, nằm viện, chăm sóc sau sinh... nhưng thời gian chờ là 270 ngày chỉ áp dụng với hạng thẻ vip và vip plus. Còn với hạng thẻ cơ bản và đặc biệt là không có. Do đó, nếu như so sánh tổng quan thì quyền lợi của thẻ này không nhiều? Bạn cân nhắc nhé.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
E đang muốn tham gia bảo hiểm sức khỏe bên Sunlife bác nào mua bảo hiểm bên này rồi cho em ít chia sẻ.
Chào bạn, bảo hiểm sức khỏe bên sunlife mình đã từng tìm hiểu nhưng không mua vì quyền lợi không nhiều mà biểu phí lại khá cao. MẶc dù có chế độ chăm sóc thai sản nhưng phí quá cao. Ví dụ: 26 tuổi mua thẻ vip giá hơn 9tr thẻ vip plus là hơn 15tr. Phí như thế quá cao so với mặt bằng của người tham gia bảo hiểm. Lưu ý nữa là: quyền lợi chi tra bên sunlife tính theo năm (tổng chi của năm) mà không phải là theo bệnh tật. Do vậy, bạn nên cân nhắc tham gia nhé.

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới