[Hỏi] Trường Hợp E Bị Khối U Và Đang Mang Thai. E Gần Mổ Bắt Buộc Khối Và Bỏ Thai Vậy Ck E Có Được Hưởng Chế Độ Thai Sản Ko Ạ.?

  • Tạo bởi HOÀNG VÂN
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Anh chị cho em hỏi, trường hợp e bị khối u và đang mang thai. E gần mổ bắt buộc khối và bỏ thai vậy ck e có được hưởng chế độ thai sản ko ạ. Cảm ơn anh chị cho em lời giải đáp ạ!
Chào bạn, bạn sinh con thì chồng mới được hưởng chế độ thai sản khi vợ sinh con. Còn ở đây thai của bạn là bác sĩ đình chỉ phải bỏ. Tức là bạn không sinh con và bạn phải bỏ thai. Khi đó chồng bạn không được hưởng chế độ thai sản của nam bạn nhé. Còn bạn nếu có tham gia bảo hiểm xã hội thì bạn được hưởng chế độ thai sản do phá thai bệnh lý theo Điều 33 Luật bảo hiểm xã hội năm 2014 nha bạn
19/3/21
1,768
24
38
Anh chị cho em hỏi, trường hợp e bị khối u và đang mang thai. E gần mổ bắt buộc khối và bỏ thai vậy ck e có được hưởng chế độ thai sản ko ạ. Cảm ơn anh chị cho em lời giải đáp ạ!
Chào bạn, bạn sinh con thì chồng mới được hưởng chế độ thai sản khi vợ sinh con. Còn ở đây thai của bạn là bác sĩ đình chỉ phải bỏ. Tức là bạn không sinh con và bạn phải bỏ thai. Khi đó chồng bạn không được hưởng chế độ thai sản của nam bạn nhé. Còn bạn nếu có tham gia bảo hiểm xã hội thì bạn được hưởng chế độ thai sản do phá thai bệnh lý theo Điều 33 Luật bảo hiểm xã hội năm 2014 nha bạn
 
Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Anh chị cho em hỏi, trường hợp e bị khối u và đang mang thai. E gần mổ bắt buộc khối và bỏ thai vậy ck e có được hưởng chế độ thai sản ko ạ. Cảm ơn anh chị cho em lời giải đáp ạ!
Chồng bạn không được hưởng chế độ gì đâu bạn ạ, vì bạn đâu có sinh con đâu nên chồng không được hưởng. Còn bạn thì trường hợp này là phá thai bệnh lý. Khi đó sẽ được hưởng chế độ phá thai điều 33 Luật bảo hiểm xã hội 2014.
Lưu ý: nếu thai to rồi, từ 26 28 tuần trở lên thì bạn sẽ được tiêm thuốc kích đẻ, tức là họ sẽ cho bạn sinh tự nhiên thì sẽ có thể là thai sản nhé. Nhưng nếu là mổ để bóc cái khối u, sau đó thì bỏ thai luôn thì e là không được bạn ạ
 

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Anh chị cho em hỏi, trường hợp e bị khối u và đang mang thai. E gần mổ bắt buộc khối và bỏ thai vậy ck e có được hưởng chế độ thai sản ko ạ. Cảm ơn anh chị cho em lời giải đáp ạ!
Mà nói chung cũng khó lắm bạn ạ, vì phụ thuộc khá nhiều vào việc bác sĩ của bệnh viện đó ghi trong giấy tờ của bạn thế nào. Bạn nên trao đổi trực tiếp với bác sĩ của bệnh viện là: em muốn được hưởng chế độ thai sản khi sinh con thì có được không nếu được thì bác sĩ sắp xếp cho em. Mình nghĩ thế sẽ oki hơn
 

Chủ đề tương tự