[Hỏi] Trường Hợp Công Ty Cũ Của NLĐ Đang Nợ Tiền BH Nên Chưa Chốt Sổ. Vậy NLĐ Làm Thế Nào Chốt Sổ Để Làm Hỗ Trợ Theo NQ116 Ạ?

• Tạo bởi Gia Dung
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
G

Gia Dung

Guest
Mọi người cho mình hỏi: Trường hợp công ty cũ của NLĐ đang nợ tiền BH nên chưa chốt sổ. Vậy NLĐ làm thế nào chốt sổ để làm hỗ trợ theo NQ116 ạ?
Do chưa được chốt sổ nên đang ở ds 01b. Vậy thủ tục nộp hồ sơ cho trường hợp này như nào ạ?

19/3/21
1,768
24
38
Mọi người cho mình hỏi: Trường hợp công ty cũ của NLĐ đang nợ tiền BH nên chưa chốt sổ. Vậy NLĐ làm thế nào chốt sổ để làm hỗ trợ theo NQ116 ạ?
Do chưa được chốt sổ nên đang ở ds 01b. Vậy thủ tục nộp hồ sơ cho trường hợp này như nào ạ?
Chào em, trường hợp chưa chốt được sổ bảo hiểm thì vẫn được nhận trợ cấp theo nghị quyết 116 nhé, họ sẽ tính đến thời gian đóng thôi, còn những tháng nợ họ sẽ không tính đâu. Em cư nộp mẫu 04 lên bảo hiểm để nhận tiền trợ cấp là được em nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, bạn vẫn được nhận trợ cấp theo Nghị quyết 116 mà không cần phải chót sổ do công ty đang nơ. Nhưng khi nhân trợ cấp chỉ được tính những tháng đã đóng và không được tính những tháng nợ nhé bạn

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới