[Hỏi] Trước Vk E Bầu Dự Kiến Sinh Là 15/5/2021do Sức Khoẻ Yếu Thì Đến Ngày 21/4/2021 Vk E Đã Xin Nghỉ Sinh Ko Đi Làm Nữa....

• Tạo bởi Hiếu Quốc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hiếu Quốc

Guest
Các bác cho e hỏi tý: Trước vk e bầu dự kiến sinh là 15/5/2021do sức khoẻ yếu thì đến ngày 21/4/2021 vk e đã xin nghỉ sinh ko đi làm nữa.Đến ngày 21/10/2021 vk e đi làm lại sau 3 ngày thì vk e xin nghỉ dưỡng sức sau sinh.Sau 3 tháng công ty thông báo là vk e ko đc hưởng Tiền 5 ngày nghỉ dưỡng sức sau sinh kia vì .5 ngày nghỉ kia vẫn nằm trong thời gian 6thg vk e nghỉ thai sản:🥺 Vậy Các a chị nào am hiểu về chế độ hưởng sau sinh cho e câu trả lời như vậy là đúng theo luật hay là sai ạ.
E cảm ơn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Các bác cho e hỏi tý: Trước vk e bầu dự kiến sinh là 15/5/2021do sức khoẻ yếu thì đến ngày 21/4/2021 vk e đã xin nghỉ sinh ko đi làm nữa.Đến ngày 21/10/2021 vk e đi làm lại sau 3 ngày thì vk e xin nghỉ dưỡng sức sau sinh.Sau 3 tháng công ty thông báo là vk e ko đc hưởng Tiền 5 ngày nghỉ dưỡng sức sau sinh kia vì .5 ngày nghỉ kia vẫn nằm trong thời gian 6thg vk e nghỉ thai sản:🥺 Vậy Các a chị nào am hiểu về chế độ hưởng sau sinh cho e câu trả lời như vậy là đúng theo luật hay là sai ạ.
E cảm ơn
Chào em, vấn đề này hình như em đã hỏi 1 lần rồi em ạ. Chị hướng dẫn em như sau nhé,
ngày 21/4/2021 vợ em đã xin nghỉ để sinh con thì công ty sẽ báo giảm thai sản cho vợ em từ tháng 5/2021 còn đề nghị cho vợ em nghỉ sinh từ ngày nào thì chị không rõ, cái này em phải hỏi công ty em ạ để biết xem ngày nghỉ thai sản của vợ em là ngày nào đến ngày nào trên hồ sơ thai sản gửi bên bảo hiểm đó em ạ. Sau đó mới tính được là 5 ngày ấy là 5 ngày có trùng với 6 tháng thai sản hay không? em đưa thông tin thế kia chị cũng không có cơ sở để mà tính cho em là công ty là đúng hay làm sai em ạ, vì thực tế đúng là em nghỉ từ 21/4/2021 nhưng hồ sơ đè nghị chế độ thai sản của công ty họ không ghi ngày đó thì sao em. Vạy nên em hỏi kỹ lại công ty xem sao em nhé

19/3/21
1,768
24
38
E cảm ơn
Chào em, vấn đề của em em lưu ý thế này nhé, em nghỉ thực tế là như em nói thế nhưng khi mà làm chế độ thai sản cho em công ty đang để ngày nghỉ thai sản của em là từ ngày nào đến ngày nào. Khi đó em sẽ đối chiếu xem ngày em nghỉ dưỡng sức đó có trùng không em ạ, cụ thể phải xem ở giấy tờ nộp trên bảo hiểm ấy, còn em nói thế kia thì có trùng đâu em.