[Hỏi] Trước Khi Vào Công Ty E Có Bầu Trước. Vậy Hết Tháng 2 Vẫn Được Gia Hạn Hợp Đồng Thì E Có Được Hưởng Bảo Hiểm Thai Sản K Ạ?

• Tạo bởi Lưu Nguyễn Dương Chi
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Mọi người cho e hỏi với ạ. E vào công ty từ 30-8-2021 kí hợp đồng 6 tháng đến 28-2-2022 là hết hợp đồng. Trước khi vào công ty e có bầu trước. Vậy hết tháng 2 vẫn được gia hạn hợp đồng thì e có được hưởng bảo hiểm thai sản k ạ
Chào em, em vào công ty thì em đã có bầu trước và hiện em đã đóng được 6 tháng bảo hiểm theo hợp đồng 6 tháng rồi nên em đã đủ điều kiện hưởng thai sản rồi nhé, nếu được em đóng thêm khi gia hạn hợp đồng là quá đủ điều kiện rồi nha em

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người cho e hỏi với ạ. E vào công ty từ 30-8-2021 kí hợp đồng 6 tháng đến 28-2-2022 là hết hợp đồng. Trước khi vào công ty e có bầu trước. Vậy hết tháng 2 vẫn được gia hạn hợp đồng thì e có được hưởng bảo hiểm thai sản k ạ
Chào em, điều kiện hưởng chế độ thai sản là chỉ cần em đóng được 6 tháng trong 12 tháng trước khi sinh con là em được hưởng thai sản rồi nhé, em bầu trước, sau đó thì em đóng BHXh được 6 tháng nữa, nếu tháng 2 này mà em nghỉ việc không gia hạn tiếp hợp đồng thì vãn được hưởng thai sản nhé em