[Hỏi] Trong 1 năm em không đóng bhxh nữa vậy e có được tham gia bhyt bình thường ở trường học không ạ ?

• Tạo bởi Tuyết Hân
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Tuyết Hân

Guest
MONG ADD DUYỆT BÀI CHO EM !
Chào mọi người, e có thắc mắc muốn nhờ anh/chị giải thích giùm em với ạ !
E định tháng 10 này nghỉ việc và ngừng đóng BHXH 1 năm để rút BH 1 lần . Vậy mọi người cho em hỏi là trong 1 năm em không đóng bhxh nữa vậy e có được tham gia bhyt bình thường ở trường học không ạ ? Nếu được thì đăng kí BHYT cho sinh viên bằng cách nào trên vssid ạ 🥰

Bình luận hay nhất
E định tháng 10 này nghỉ việc và ngừng đóng BHXH 1 năm để rút BH 1 lần . Vậy mọi người cho em hỏi là trong 1 năm em không đóng bhxh nữa vậy e có được tham gia bhyt bình thường ở trường học không ạ ? Nếu được thì đăng kí BHYT cho sinh viên bằng cách nào trên vssid ạ 🥰
CHào em, em là sinh viên à hay là giáo viên giảng viên thế? Nếu em định không tham gia bảo hiểm xã hội nữa thì dừng 1 năm sau sẽ rút được BHXH 1 lần nhé. Sau đó thì em có thẻ mua BHYT dùng nhưng chỉ mua được theo diện tự nguyện hộ gia đình, còn nếu em là sinh viên thì em mua thẻ BHYT theo đối tượng sinh viên của nhà trường được nhé, còn em là giảng viên thì chỉ đóng...
19/3/21
1,768
24
38
CHào em, em là sinh viên à hay là giáo viên giảng viên thế? Nếu em định không tham gia bảo hiểm xã hội nữa thì dừng 1 năm sau sẽ rút được BHXH 1 lần nhé. Sau đó thì em có thẻ mua BHYT dùng nhưng chỉ mua được theo diện tự nguyện hộ gia đình, còn nếu em là sinh viên thì em mua thẻ BHYT theo đối tượng sinh viên của nhà trường được nhé, còn em là giảng viên thì chỉ đóng BHXH mới có thẻ BHYT thôi nhé

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, trong 1 năm nghỉ việc thì bạn không được đóng BHXH ở đâu nhé thì mới được lãnh BHXH 1 lân nhé. Còn nêu chỉ đóng riêng BHYT thì đóng thoải mái nhé bạn ơi

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới