[Hỏi] Theo Mọi Người Có Nên Giảm Tiền Lương Tính Đóng Bảo Hiểm Khi Sếp Nữ Nghỉ Thai Sản Không?

• Tạo bởi Đỗ Mỹ Phương
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Đ

Đỗ Mỹ Phương

Guest
Mọi người cho mình hỏi , công ty mình chỉ có 1 người đóng bảo hiểm sếp nữ với mức lương đóng là 12tr/tháng sếp đóng được mấy tháng thì có em bé nghỉ sinh hưởng thai sản , tháng này bắt đầu hết chế độ nghỉ thai sản, bắt đầu báo tăng nhưng sếp báo, chỉ để tiền lương là 5 triệu thôi. vậy theo mọi người có nên giảm tiền lương tính đóng bảo hiểm không?

Bình luận hay nhất
Mọi người cho mình hỏi , công ty mình chỉ có 1 người đóng bảo hiểm sếp nữ với mức lương đóng là 12tr/tháng sếp đóng được mấy tháng thì có em bé nghỉ sinh hưởng thai sản , tháng này bắt đầu hết chế độ nghỉ thai sản, bắt đầu báo tăng nhưng sếp báo, chỉ để tiền lương là 5 triệu thôi. vậy theo mọi người có nên giảm tiền lương tính đóng bảo hiểm không?
Chào bạn, sếp đang đóng mức 12 triệu thì không thể nào giảm xuống 5 triệu được bạn nhé, sếp nói cứ như đùa ấy, sếp nghĩ trục lợi được tiền bảo hiểm dễ thế sao. Bên bảo hiểm nó cũng khôn lắm chứ nó có ngu đâu mà sếp đòi đóng 12 triệu để nhận tiền thai sản cao, sau đó nhận xong thì giảm còn 5 triệu để đóng bảo hiểm cho thấp.
Khuyên bạn là: không giảm mức đóng từ 12 triệu xuống 5 triệu...
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, sếp đang đóng mức 12 triệu thì không thể nào giảm xuống 5 triệu được bạn nhé, sếp nói cứ như đùa ấy, sếp nghĩ trục lợi được tiền bảo hiểm dễ thế sao. Bên bảo hiểm nó cũng khôn lắm chứ nó có ngu đâu mà sếp đòi đóng 12 triệu để nhận tiền thai sản cao, sau đó nhận xong thì giảm còn 5 triệu để đóng bảo hiểm cho thấp.
Khuyên bạn là: không giảm mức đóng từ 12 triệu xuống 5 triệu được đâu. Còn nếu sếp bạn vẫn muốn giảm vậy thì cẩn thận bị thanh tra hoặc họ sẽ truy thu lại tiền thai sản.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, khuyên bạn là không nên báo giảm mức lương 1 cách quá lố như vậy. Vì làm bảo hiểm muốn báo tăng giảm mức đóng thì phải có căn cứ. Vậy bạn giảm nửa già tiền lương như vậy thì căn cứ là gì?
Bên bảo hiểm tinh lắm bạn nha, cẩn thận thì hơn