[Hỏi] Thẻ Bhyt Hết Hạn Ngày 31/12/2021 E Có Báo Cty Thì Hôm Qua Họ Báo Đã Đóng Tiền Rồi, Nhưng E Thấy Thẻ Vẫn Chưa Gia Hạn. 28/1 E Sinh Thì Được Hưởng Ok?

• Tạo bởi Thuỳ Cẩm
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Thuỳ Cẩm

Guest
Mn cho e hỏi hôm 24/1 e đi siêu âm ở bệnh viện mới biết thẻ bhyt hết hạn ngày 31/12/2021 e có báo cty thì hôm qua họ báo đã đóng tiền rồi, nhưng e thấy thẻ vẫn chưa gia hạn. Vậy mn cho e hỏi hôm 28/1 này e đi sinh thì có đc hưởng bảo hiểm k ạ.e cảm ơn ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mn cho e hỏi hôm 24/1 e đi siêu âm ở bệnh viện mới biết thẻ bhyt hết hạn ngày 31/12/2021 e có báo cty thì hôm qua họ báo đã đóng tiền rồi, nhưng e thấy thẻ vẫn chưa gia hạn. Vậy mn cho e hỏi hôm 28/1 này e đi sinh thì có đc hưởng bảo hiểm k ạ.e cảm ơn ạ
Chào em, thẻ BHYT ở công ty thì cứ đóng tiền lên là bên bảo hiểm sẽ gia hạn cho bạn, còn công ty đóng bảo hiểm rồi thì chẳng lo đâu. Em có thể vào trang này của bảo hiểm và nhập mã thẻ của em vào đây sẽ biết giá trị thẻ nhé: https://baohiemxahoi.gov.vn/tracuu/Pages/tra-cuu-thoi-han-su-dung-the-bhyt.aspx

19/3/21
1,768
24
38
Chào em, chắc gặp trục trặc gì trên bảo hiểm rồi, vì đến nay là 24 rồi thì thẻ mà không được gia hạn thì chỉ có thể là cong ty chưa đóng tiền, nợ tiền nên mới thế thôi em ạ