[Hỏi] Tháng 3/2021 E Có Mua BH Cho Mẹ Ở Cty AIA Với Gói 1 Năm Là 7tr Vì Mẹ Em Có Bệnh Nền ...

• Tạo bởi Nguyễn Hiền Trang
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nguyễn Hiền Trang

Guest
Mong mọi người giúp đỡ
Tháng 3/2021 e có mua BH cho mẹ ở cty AIA với gói 1 năm là 7tr vì mẹ em có bệnh nền
Lúc mua thì ng bán và mẹ e tự nc với nhau về các bệnh của mẹ , chị tvv cũng dắt mẹ e đi khám tổng quát sơ lược xem còn bệnh gì ko , thì chỉ ra 1 bệnh viêm gan C cũ của mẹ em . Trước đó , e đk gói 14tr nhưng khi khám về mẹ có bệnh nên cty không đồng ý cho e mua thêm gói 7tr kia - chốt hạ còn goi 7tr/năm sau khi đi khám tổng quát xong
Đến tháng 8/2021 bố và mẹ e cùng mất do covid , e có kê đơn giải quyết quyền lợi tử vong cho mẹ đến nay .Cty có gửi về em 1 biên bản bv gửi đến là mẹ em có đi khám ở bv tỉnh bình định vào tháng 1/2021 nhưng lúc đó dịch đang tăng mạnh
Đã 3 lần em gọi yêu cầu chứng minh các giấy tờ mẹ em đã đi khám ở bv đó , vì e chắc chắn thời điểm đó mẹ e ở nhà . 2 lần đầu cty đều báo bảo mật , lần 3 em lên thẳng vp yêu cầu thì câu tl sau 2 tuần vẫn là bảo mật của cty - không cung cấp ( em là người đứng ra mua )
Phía nhân viên bảo nếu gia đình muốn biết thì tự đến bv bình định yêu cầu trong khi cả gđ em đều gốc SG
Mong anh chị có kinh nghiệm giải đáp , em dự tính sẽ kiện tới cùng

19/3/21
1,768
24
38
Mong mọi người giúp đỡ
Tháng 3/2021 e có mua BH cho mẹ ở cty AIA với gói 1 năm là 7tr vì mẹ em có bệnh nền
Lúc mua thì ng bán và mẹ e tự nc với nhau về các bệnh của mẹ , chị tvv cũng dắt mẹ e đi khám tổng quát sơ lược xem còn bệnh gì ko , thì chỉ ra 1 bệnh viêm gan C cũ của mẹ em . Trước đó , e đk gói 14tr nhưng khi khám về mẹ có bệnh nên cty không đồng ý cho e mua thêm gói 7tr kia - chốt hạ còn goi 7tr/năm sau khi đi khám tổng quát xong
Đến tháng 8/2021 bố và mẹ e cùng mất do covid , e có kê đơn giải quyết quyền lợi tử vong cho mẹ đến nay .Cty có gửi về em 1 biên bản bv gửi đến là mẹ em có đi khám ở bv tỉnh bình định vào tháng 1/2021 nhưng lúc đó dịch đang tăng mạnh
Đã 3 lần em gọi yêu cầu chứng minh các giấy tờ mẹ em đã đi khám ở bv đó , vì e chắc chắn thời điểm đó mẹ e ở nhà . 2 lần đầu cty đều báo bảo mật , lần 3 em lên thẳng vp yêu cầu thì câu tl sau 2 tuần vẫn là bảo mật của cty - không cung cấp ( em là người đứng ra mua )
Phía nhân viên bảo nếu gia đình muốn biết thì tự đến bv bình định yêu cầu trong khi cả gđ em đều gốc SG
Chào em, sự việc này của em cũng không hề đơn giản đâu nhưng để giải quyết được thì cần có hồ sơ để nắm được sự việc. Chị khuyên em nên tìm đến những Luật sư trong ngành để họ tư vấn và hỗ trợ em trong quá trình làm đơn từ cũng như khởi kiện sau này nhé. Nếu em xác định làm đến cùng thì cần như vậy để không tốn công, tốn sức và mất thời gian.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mong mọi người giúp đỡ
Theo mình thì bạn là chủ hợp đồng là người đứng ra mua bảo hiểm cho bố mẹ bạn thì bạn có quyền làm đơn đề nghị bên công ty bảo hiểm cung cấp rõ thông tin để chứng minh việc bố mẹ bạn điều trị bệnh ở Nam định bạn nhé. Tuy nhiên, bạn muốn làm được đơn từ thì bạn phải có sự hiểu biết cũng như dựa vào hợp đồng bảo hiểm để làm đơn, do đó, bạn có thể tìm đến các công ty luật chuyên về các vụ việc về Bảo hiểm nhân thọ thì bạn có thể nhờ họ làm giúp bạn nhé.
Trường hợp này của bạn có căn cứ để làm đó bạn nhé