[Hỏi] Sau Này Mình Làm Cty Mới Mình Nộp Sổ Bảo Hiểm Thì Cty Mới Có Đóng Tiếp Và Chốt Sổ Được Cho Mình Không ?

• Tạo bởi Anh lượng
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
A

Anh lượng

Guest
Mình có sổ bảo hiểm đóng được 8th mình đang giữ. Sau đó mình đi làm ở 1 cty khác được 8th sau đó mình nghỉ ngang mà không nộp sổ để chốt bh. Sau này mình làm cty mới mình nộp sổ bảo hiểm thì cty mới có đóng tiếp và chốt sổ được cho mình không .nhờ các bạn giải đáp giúp mình

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mình có sổ bảo hiểm đóng được 8th mình đang giữ. Sau đó mình đi làm ở 1 cty khác được 8th sau đó mình nghỉ ngang mà không nộp sổ để chốt bh. Sau này mình làm cty mới mình nộp sổ bảo hiểm thì cty mới có đóng tiếp và chốt sổ được cho mình không .nhờ các bạn giải đáp giúp mình
Chào bạn, khi bạn đi làm ở công ty mới thì chắc chắn sẽ đóng tiếp được bảo hiểm cho bạn nhưng sẽ không chốt được sổ bạn nhé, vì bạn cần phải chốt sổ lần lượt ở các công ty trước thì mới có thể chốt được ở công ty hiện tại bạn làm nhé.
Mà bạn đã nghỉ ở công ty trước đó rồi thì bạn cầm sổ lên thẳng trên bảo hiểm mà chốt sổ, mình thấy một số nơi chốt được rồi đó bạn ạ, bạn cứ thử lên chốt xem sao nhé

19/3/21
1,768
24
38
Chòa bạn, khi bạn sang công ty khác thì bạn vẫn đóng được bảo hiểm bình thường nhé, chỉ là không chốt được sổ bảo hiểm xã hội thôi vì là bạn chưa chốt ở công ty nghỉ ngang kia. Do đó, bạn cầm sổ BHXh lên BHXH nơi công ty cũ của bạn đóng BHXH cho bạn ấy để mà chốt là được nha, chắc họ cũng dễ thôi à

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới