[Hỏi] Sắp Nộp Báo Cáo Tình Hình Lao Động 6 Tháng Cuối Năm. Mình Nộp Qua Cổng Dịch Vụ Công Quốc Gia Mẫu 01 PLI Theo Nghị Định 145 Ạ?

• Tạo bởi Thanh Au
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Thanh Au

Guest
Mọi người cho em hỏi. Sắp nộp báo cáo tình hình lao động 6 tháng cuối năm. Mình nộp qua cổng dịch vụ công Quốc gia mẫu 01 PLI theo nghị định 145 ạ? Trên trang dịch vụ công em lại thấy ghi nộp mẫu D02-LT. Mà kỳ trước thấy bảo đơn vị liên kết phần mềm ( efy...) trên dịch vụ công rồi thì cứ đến kỳ bên phần mềm tự lấy dữ liệu để nộp sở lao động, mình không phải nộp gì nữa cả. Vậy có đúng không ạ? Em vẫn còn hoang mang vụ này quá

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người cho em hỏi. Sắp nộp báo cáo tình hình lao động 6 tháng cuối năm. Mình nộp qua cổng dịch vụ công Quốc gia mẫu 01 PLI theo nghị định 145 ạ? Trên trang dịch vụ công em lại thấy ghi nộp mẫu D02-LT. Mà kỳ trước thấy bảo đơn vị liên kết phần mềm ( efy...) trên dịch vụ công rồi thì cứ đến kỳ bên phần mềm tự lấy dữ liệu để nộp sở lao động, mình không phải nộp gì nữa cả. Vậy có đúng không ạ? Em vẫn còn hoang mang vụ này quá
Chào bạn, bây giờ mẫu khai báo tình hình sử dụng lao động định kỳ là dùng mẫu D02-LT rồi nhé, còn vấn đề liên thông lấy dữ liệu từ bên bảo hiểm sang phòng lao động thì mình nhận được thông tin là trên BHXH VN chưa liên thông. Do đó, từ trước đến nay bạn làm hồ sơ như thế nào thì cứ tiếp tục làm hồ sơ như thế bạn nhé

19/3/21
1,768
24
38
Hiện tại mẫu khai báo tình hình sử dụng lao động là mẫu d02-lt bạn nhé, còn việc liên thông từ bảo hiểm sang phòng lao động thì chưa có đâu bạn ạ. Vì bảo hiểm xã hội việt nam hiện tại trả lời là chưa liên thông nhé, và bạn cứ gửi báo cáo như mọi lần lên phòng lao động nhé