[Hỏi] Sao chi phí điều trị thực tế trên ứng dụng so với bảng kê chi tiết khi ra viện lại không giống nhau, chỉ trùng nhau ở phần BH thanh toán?

• Tạo bởi Hưng Trần
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hưng Trần

Guest
Sao chi phí điều trị thực tế trên ứng dụng BHXH so với bảng kê chi tiết khi ra viện lại không giống nhau ạ? Chỉ trùng nhau ở phần BH thanh toán, còn phần người bệnh thanh toán thì nhiều hơn so với chi phí mà ứng dụng đã hiển thị 🥺Mọi người ai biết cái này giải đáp giùm em với nha

19/3/21
1,768
24
38
Sao chi phí điều trị thực tế trên ứng dụng BHXH so với bảng kê chi tiết khi ra viện lại không giống nhau ạ? Chỉ trùng nhau ở phần BH thanh toán, còn phần người bệnh thanh toán thì nhiều hơn so với chi phí mà ứng dụng đã hiển thị 🥺Mọi người ai biết cái này giải đáp giùm em với nha
Chào bạn, ứng dụng VssID là ứng dụng số của BHXH nên khi bạn đi khám chữa bệnh thì được BHXH thanh toán bao nhiêu tiền BHYT thì họ sẽ thông báo trên ứng dụng VssID. Theo đó, trên ứng dụng chi hiển thị phần tiền mà bạn được BHYT thanh toán thôi bạn nhé, còn phần mà bạn phải tự bỏ tiền ra để thanh toán thì không hiển thị. Như vậy là đúng chư không có gì sai đâu bạn nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Thế là đúng rồi bạn ơi, trên ứng dụng VssID chỉ ghi thông tin số tiền mà bạn được hưởng từ thẻ BHYT thôi, còn phần bạn đóng ngoài là các chi phí khác không được hưởng bạn hé. Đúng rồi không có sai đâu bạn ạ