[Hỏi] Rút tiền BHXH 1 lần qua dịch vụ để lấy ngay có sao không?

• Tạo bởi Tran Quoc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Tran Quoc

Guest
Mấy anh chị cho em hỏi, em đi làm đóng bhxh 3 năm giờ muốn rút 1 lần và muốn lấy tiền nhanh luôn. Em thấy trên facebook có một vài dịch vụ giúp rút tiền bhxh lấy ngay. Nếu em thông qua dịch vụ đó rút tiền bảo hiểm thì có sao không ạ? Có ai rút tiền bhxh dịch vụ rồi không chia sẻ thông tin em với nha, em cam on.

Bình luận hay nhất
Mấy anh chị cho em hỏi, em đi làm đóng bhxh 3 năm giờ muốn rút 1 lần và muốn lấy tiền nhanh luôn. Em thấy trên facebook có một vài dịch vụ giúp rút tiền bhxh lấy ngay. Nếu em thông qua dịch vụ đó rút tiền bảo hiểm thì có sao không ạ? Có ai rút tiền bhxh dịch vụ rồi không chia sẻ thông tin em với nha, em cam on.
Chào bạn, BHXH 1 lần nếu muốn rút phải rút trên cơ quan BHXH đúng theo trình tự, còn bạn thông qua dịch vụ rút BHXH 1 lần đây là hình thức bán sổ BHXH trước hạn. Khi bán sổ thì họ sẽ trả tiền cho bạn ít hơn rất nhiều so với tiền mà bạn được BHXH trả bạn nhé. Thật ra có nhiều người cũng bán sổ, nhưng theo mình là không nên làm thế nhé. Trừ khi cần tiền quá, nếu bán sổ sẽ bị eo ép về giá. Ví dụ, sổ bạn được 100tr thì họ chỉ...
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, BHXH 1 lần nếu muốn rút phải rút trên cơ quan BHXH đúng theo trình tự, còn bạn thông qua dịch vụ rút BHXH 1 lần đây là hình thức bán sổ BHXH trước hạn. Khi bán sổ thì họ sẽ trả tiền cho bạn ít hơn rất nhiều so với tiền mà bạn được BHXH trả bạn nhé. Thật ra có nhiều người cũng bán sổ, nhưng theo mình là không nên làm thế nhé. Trừ khi cần tiền quá, nếu bán sổ sẽ bị eo ép về giá. Ví dụ, sổ bạn được 100tr thì họ chỉ trả 30 40tr thôi. Vậy làm sao để biết được sổ của bạn có bao nhiêu tiền thì bạn phải tính toán được để xem họ trả tiền cho bạn có phù hợp không. Bạn nên cân nhắn nhé.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Như bạn nói thì đây là kiểu bán sổ trước hạn ấy bạn chứ khoong có dịch vụ nào có thể nhận được BHXH 1 lần sớm hơn đâu bạn ạ. Vì luật đã quy định là nghỉ việc 1 năm mới được rút BHXh 1 lần ==) vậy nên nếu muốn lấy tiền trước thì bán sổ cho các các nhân tổ chức thu mua thôi bạn ạ. sau đó khi đến hạn rút thì họ sẽ đi rút hô bạn. NHưng nếu bán sổ bạn sẽ được trả với giá rất thấp. Mức trả chỉ bằn 30 40% số tiền BHXH mà đáng lẽ ra bạn được nhận thôi

T

Tran Quoc

Guest
Chào bạn, BHXH 1 lần nếu muốn rút phải rút trên cơ quan BHXH đúng theo trình tự, còn bạn thông qua dịch vụ rút BHXH 1 lần đây là hình thức bán sổ BHXH trước hạn. Khi bán sổ thì họ sẽ trả tiền cho bạn ít hơn rất nhiều so với tiền mà bạn được BHXH trả bạn nhé. Thật ra có nhiều người cũng bán sổ, nhưng theo mình là không nên làm thế nhé. Trừ khi cần tiền quá, nếu bán sổ sẽ bị eo ép về giá. Ví dụ, sổ bạn được 100tr thì họ chỉ trả 30 40tr thôi. Vậy làm sao để biết được sổ của bạn có bao nhiêu tiền thì bạn phải tính toán được để xem họ trả tiền cho bạn có phù hợp không. Bạn nên cân nhắn nhé.
à giờ mình mới hiểu kiểu rút tiền sớm này, tks 2 bạn nhé, rút vậy lỗ quá chắc vay tạm tiền rồi chờ 1 năm sau rút :((