[Hỏi] Rút bhxh rồi bây giờ đi làm lại

• Tạo bởi Danngy
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Chào em, đầu năm em rút bảo hiểm xã hội một lần rồi không ảnh hưởng gì đến việc bây giờ em đi làm nhé. Em cầm quyết định hưởng bảo hiểm xã hội một lần nộp cho công ty mới để họ đóng tiếp bảo hiểm xã hội cho em vào số sổ bảo hiểm xã hội cũ nhé. Sau đó em nhờ công ty mới làm thủ tục cấp lại sổ bhxh do bạn đã nhận bhxh 1 lần là được nha bạn.
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, đầu năm em rút bảo hiểm xã hội một lần rồi không ảnh hưởng gì đến việc bây giờ em đi làm nhé. Em cầm quyết định hưởng bảo hiểm xã hội một lần nộp cho công ty mới để họ đóng tiếp bảo hiểm xã hội cho em vào số sổ bảo hiểm xã hội cũ nhé. Sau đó em nhờ công ty mới làm thủ tục cấp lại sổ bhxh do bạn đã nhận bhxh 1 lần là được nha bạn.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Em hỏi chút, đầu năm em có rút bhxh rồi bây giờ đi làm lại vậy có bị ảnh hưởng gì không, công ty mới sẽ làm sổ mới hay vẫn dùng sổ cũ vậy?
Chào bạn, bạn đã thanh toán bảo hiểm xã hội một lần từ đâu năm và hiên bạn muốn đi làm lại và đóng bảo hiểm thì bạn cứ đóng vào số sổ bảo hiểm cũ nhé bạn. Sau đó, đề nghị công ty bạn làm hồ sơ đề nghị cơ quan bảo hiểm xã hội cấp lại sổ BHXH cho bạn do đã nhận BHXH 1 lần là được bạn nhé. Tuyệt đối bạn không được cấp sổ bảo hiểm xã hội mới nha bạn.