[Hỏi] Rút bhxh một lần

• Tạo bởi Hong1234
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Chào cộng đồng, Tôi nghỉ làm 8 tháng nay vì dịch covid và hiện tại vẫn chưa có việc làm nên muốn rút bhxh một lần thì được không? Thời gian làm hồ sơ rút cho đến khi tôi được nhận tiền bh là bao lâu? Cảm ơn
Chào bạn, nếu bạn muốn rút bảo hiểm xã hội một lần bạn phải nghủ việc từ đủ 1 năm bạn nhé. Vậy nên hiện tại bạn vẫn chưa rút được 1 lần đâu.
Thời gian từ khi đi làm hồ sơ đến lúc bạn nhânn được tiền khoảng từ 10 đến 15 ngày bạn nhé
19/3/21
1,768
24
38
Chào cộng đồng, Tôi nghỉ làm 8 tháng nay vì dịch covid và hiện tại vẫn chưa có việc làm nên muốn rút bhxh một lần thì được không? Thời gian làm hồ sơ rút cho đến khi tôi được nhận tiền bh là bao lâu? Cảm ơn
Chào bạn, nếu bạn muốn rút bảo hiểm xã hội một lần bạn phải nghủ việc từ đủ 1 năm bạn nhé. Vậy nên hiện tại bạn vẫn chưa rút được 1 lần đâu.
Thời gian từ khi đi làm hồ sơ đến lúc bạn nhânn được tiền khoảng từ 10 đến 15 ngày bạn nhé

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, do bạn mới nghỉ việc được 8 tháng nên bạn chưa thể làm hồ sơ để hưởng chế độ BHXH 1 lần được đâu bạn nhé. Do đó, cần nghỉ đủ 1 năm nha bạn. Sau khi nghỉ đủ 1 năm thì bạn làm hồ sơ thanh toán tiền BHXH 1 lần trên cơ quan BHXH và sau khi nộp hồ sơ hợp lệ trong thời gian 10 ngày họ sẽ phê duyệt và tổ chức chi trả cho bạn nhé.

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới