[Hỏi] Phụ nữ sau sinh ngoài trợ cấp thai sản ra còn khoản trợ cấp nào khác ko ạ?

• Tạo bởi Ngọc Xuân
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Các anh chị cho em hỏi với ạ
Phụ nữ sau sinh ngoài trợ cấp thai sản ra còn khoản trợ cấp nào khác ko ạ?
Chào bạn, ngoài trợ cấp thai sản thì phụ nữ sau sinh còn nhận được trợ cấp dưỡng sức sau sinh. Chế độ này áp dụng đối với người lao động sau khi nghỉ hết chế độ thai sản đi làm lại mà sức khỏe yếu thì được nghỉ dưỡng sức. Mức hưởng 1 ngày là 447.000 đồng đó bạn nha. Bạn nên lưu ý làm để tránh mất quyền lợi nha.
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, ngoài trợ cấp thai sản thì phụ nữ sau sinh còn nhận được trợ cấp dưỡng sức sau sinh. Chế độ này áp dụng đối với người lao động sau khi nghỉ hết chế độ thai sản đi làm lại mà sức khỏe yếu thì được nghỉ dưỡng sức. Mức hưởng 1 ngày là 447.000 đồng đó bạn nha. Bạn nên lưu ý làm để tránh mất quyền lợi nha.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, khi sinh con thì lao động nữ nhận 3 khoản: 1 là tiền trợ cấp 6 tháng khi sinh, 2 là tiền trợ cấp 1 lần khi sinh con. Hai khoản này được nhận cùng nhau. Sau khi nghỉ hết chế độ 6 tháng thì đi làm lại lao động nữ hưởng thêm tiền trợ cấp dưỡng sức: sinh thường là 5 ngày, sinh mổ là 7 ngày. Mỗi ngày được bảo hiểm xã hội thanh toán 447.000đ bạn nhé. Số tiên là khá nhiều đó nên bạn chú ý mà làm chế độ nha.

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới