[Hỏi] Ở CTY hiện tại e làm thì từ lúc sinh tới giờ e chưa nhận đc đồng BHTS nào. Có làm 3 đơn gửi lên CTY rồi mà giờ vẫn chưa đc. Em cần làm để lấy tiền ạ?

• Tạo bởi Hồng Hải
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hồng Hải

Guest
Em xem lịch sử đóng BHXH qua tin nhắn thấy số sổ bhxh của e đc đóng là 2 năm 1 tháng, nhưng BHTN thì chỉ có 1nam 7thang. (Hỏi ra thì 6th e nghỉ sinh họ ko đóng BHXH cho em). Trong khi CTY hiện tại e làm thì từ lúc sinh tới giờ e chưa nhận đc đồng BHTS nào (em sinh gần 3 tháng rồi). Có làm 3 đơn gửi lên CTY rồi mà giờ vẫn chưa đc. Vậy các bác cho e xin ý kiến làm như nào ạ?

Bình luận hay nhất
Chào em, khi em nghỉ sinh thì em phải nộp giấy khai sinh lên công ty để công ty làm thai sản cho em chứ. Vậy nên tiên thai sản em giục công ty làm sớm cho em nhé, chậm nhất là phải làm hồ sơ trước khi con em 7 tháng. Còn về việc đóng BHXH thì em sinh 6 tháng vẫn được BHXH xác nhận là có đóng BHXH nhưng không được đóng BHTN là đúng rồi em ạ. nên em tra ra kết quả như tren là đúng rồi nhé em.
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, khi em nghỉ sinh thì em phải nộp giấy khai sinh lên công ty để công ty làm thai sản cho em chứ. Vậy nên tiên thai sản em giục công ty làm sớm cho em nhé, chậm nhất là phải làm hồ sơ trước khi con em 7 tháng. Còn về việc đóng BHXH thì em sinh 6 tháng vẫn được BHXH xác nhận là có đóng BHXH nhưng không được đóng BHTN là đúng rồi em ạ. nên em tra ra kết quả như tren là đúng rồi nhé em.

Bình luận hay nhất
H

Hồng hải

Guest
dạ chị tks chị ạ