[Hỏi] NV đi khám thai định kỳ hàng tháng, bên bệnh viện xác nhận hưởng BH, nhưng ghi là điều trị ngoại trú. có làm hồ sơ hưởng BH cho nhân viên được không?

• Tạo bởi Liễu Ngân
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
L

Liễu Ngân

Guest
Mọi người cho em hỏi, nhân viên đi khám thai định kỳ hàng tháng, bên bệnh viện xác nhận hưởng BH, nhưng ghi là điều trị ngoại trú.
Vậy mình có làm hồ sơ hưởng BH cho nhân viên được không, tổng 5 lần 5 tờ giấy xác nhận, thì khai thế nào ạ, thêm nữa đang dịch căng , Sài Gòn không được ra khỏi nhà thì làm sao nộp lên BHXH được, có cách nào khác không ạ

Bình luận hay nhất
Mọi người cho em hỏi, nhân viên đi khám thai định kỳ hàng tháng, bên bệnh viện xác nhận hưởng BH, nhưng ghi là điều trị ngoại trú.
Vậy mình có làm hồ sơ hưởng BH cho nhân viên được không, tổng 5 lần 5 tờ giấy xác nhận, thì khai thế nào ạ, thêm nữa đang dịch căng , Sài Gòn không được ra khỏi nhà thì làm sao nộp lên BHXH được, có cách nào khác không ạ
Chào bạn, bạn sẽ làm trợ cấp khám thai cho người lao động được bạn nhé, bạn làm trong hồ sơ mẫu 630b hoặc 630 là được. Nếu bạn làm 5 lần 1 lúc thì bạn thêm lao động 5 lần là được bạn ạ (5 dòng đó bạn)

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, hiện tại làm chế độ khám thai là làm trên phần mềm mà đâu phải nộp ngoài đâu, nhiều chỗ họ cũng không bắt phải nộp bản giấy nữa đâu em ạ. Em cứ vào phần mềm bảo hiểm xã hội và nộp hồ sơ trên phần mềm là được nhé.

19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, bạn sẽ làm trợ cấp khám thai cho người lao động được bạn nhé, bạn làm trong hồ sơ mẫu 630b hoặc 630 là được. Nếu bạn làm 5 lần 1 lúc thì bạn thêm lao động 5 lần là được bạn ạ (5 dòng đó bạn)

Bình luận hay nhất

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới