[Hỏi] Nộp hso thai sản online xong gửi hso giấy bản sao khai sinh cả sổ bảo hiểm lên cơ quan BHXH ạ? Hay chỉ gửi mỗi giấy ks thôi ạ?

• Tạo bởi Nhu-nhu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Các bác cho e hỏi chút. Nộp hso thai sản online xong gửi hso giấy bản sao khai sinh cả sổ bảo hiểm lên cơ quan BHXH ạ? Hay chỉ gửi mỗi giấy ks thôi ạ.
Bạn ơi, không cần gửi sổ bảo hiểm xã hội đau nhé, bạn chỉ cần gửi giấy khai sinh của con và mẫu 01b-HSB ký đóng dấu của đơn vị là được nha bạn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Các bác cho e hỏi chút. Nộp hso thai sản online xong gửi hso giấy bản sao khai sinh cả sổ bảo hiểm lên cơ quan BHXH ạ? Hay chỉ gửi mỗi giấy ks thôi ạ.
Chào bạn, sau khi nộp hồ sơ thai sản điện tử xong thì bạn nộp hồ sơ giấy bao gồm: giấy khai sinh bản trích lục (bản sao dấu đỏ), mẫu 01b-HSB lên BHXH. Không phải nộp sổ BHXH nhé bạn

19/3/21
1,768
24
38
Bạn ơi, không cần gửi sổ bảo hiểm xã hội đau nhé, bạn chỉ cần gửi giấy khai sinh của con và mẫu 01b-HSB ký đóng dấu của đơn vị là được nha bạn

Bình luận hay nhất