[Hỏi] NLĐ Bên Em Lại Có Trường Hợp Không Có Tk Ngân Hàng Em Đã Triển Khai Họ Làm Tk Online , Nhưng CMND Lại Bị Mờ Nên Không Mở Được Tài Khoản. Xử Lý Ntn Ạ?

• Tạo bởi Hà Quyên
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hà Quyên

Guest
Dạ anh chị cho em hỏi
Em làm hưởng trợ cấp theo NQ 116
BHXH đã gửi mẫu 01 đúng.
Nhưng NLĐ bên em lại có trường hợp không có tk ngân hàng em đã triển khai họ làm tk online , nhưng CMND lại bị mờ nên không mở được tài khoản
Trường hợp này mình xử lý sao cho đúng được để họ nhận được tiền ạ
Em cảm ơn

Bình luận hay nhất
Dạ anh chị cho em hỏi
BHXH đã gửi mẫu 01 đúng.
Nhưng NLĐ bên em lại có trường hợp không có tk ngân hàng em đã triển khai họ làm tk online , nhưng CMND lại bị mờ nên không mở được tài khoản
Em cảm ơn
Bên cơ quan BHXH khuyến khích Người lao động mở tài khoản ngân hàng để nhận trợ cấp. Trường hợp không mở tài khoản được thì có thể nhận trợ cấp qua só tài khoản của đơn vị. Nhưng nên xin xác nhận về việc chứng minh thư mờ không mở được tài khoản để bên bảo hiểm đỡ hạch sách bạn ạ
19/3/21
1,768
24
38
Dạ anh chị cho em hỏi
BHXH đã gửi mẫu 01 đúng.
Em cảm ơn
Bên BHXH chỉ trả tiền qua chuyển khoản ngân hàng. Trường hợp không có hoặc không mở được thì em ghi số tài khoản công ty ở trên bảng kê ấy để nhận qua công ty. Theo chị nên xin xác nhận thêm của ngân hàng về việc CMT bị mờ không thể mở tài khoản nộp kèm nữa thì chắc chắn hơn nhé.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Dạ anh chị cho em hỏi
BHXH đã gửi mẫu 01 đúng.
Em cảm ơn
Bên cơ quan BHXH khuyến khích Người lao động mở tài khoản ngân hàng để nhận trợ cấp. Trường hợp không mở tài khoản được thì có thể nhận trợ cấp qua só tài khoản của đơn vị. Nhưng nên xin xác nhận về việc chứng minh thư mờ không mở được tài khoản để bên bảo hiểm đỡ hạch sách bạn ạ

Bình luận hay nhất