[Hỏi] Nhân viên nghỉ thai sản xong đi làm lại thì báo tăng, xong rồi báo nghỉ dưỡng sức, hay mình báo nghỉ dưỡng sức luôn ạ?

• Tạo bởi Hải Khoa
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hải Khoa

Guest
Cả nhà cho e hỏi với ạ. Nhân viên nghỉ thai sản xong đi làm lại thì báo tăng, xong rồi báo nghỉ dưỡng sức, hay mình báo nghỉ dưỡng sức luôn ạ?
Em ko rõ nên nhờ anh chị chỉ giúp ạ!

Bình luận hay nhất
Chào em, em phải báo tăng đi làm lại và được bảo hiểm trả kết quả báo tăng thành công thì em mới làm dưỡng sức nhé. Bởi chế độ dương sức là nghỉ thêm sau khi nghỉ hết thai sản và đi làm lại mà. Vậy em phải báo với bên bảo hiểm là nhân viên đó đã nghỉ hết sản và đi làm lại rồi chứ không có nghỉ thêm nữa. Sau đó mới làm dưỡng sức nha em
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, em phải báo tăng đi làm lại và được bảo hiểm trả kết quả báo tăng thành công thì em mới làm dưỡng sức nhé. Bởi chế độ dương sức là nghỉ thêm sau khi nghỉ hết thai sản và đi làm lại mà. Vậy em phải báo với bên bảo hiểm là nhân viên đó đã nghỉ hết sản và đi làm lại rồi chứ không có nghỉ thêm nữa. Sau đó mới làm dưỡng sức nha em

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Cả nhà cho e hỏi với ạ. Nhân viên nghỉ thai sản xong đi làm lại thì báo tăng, xong rồi báo nghỉ dưỡng sức, hay mình báo nghỉ dưỡng sức luôn ạ?
Em ko rõ nên nhờ anh chị chỉ giúp ạ!
Chao bạn, bạn phải báo đi làm lại với BHXH để bên BHXH hiểu trạng thái của họ nhé thì mới làm được dưỡng sức. Chứ nếu để nguyên mà không báo gì, làm hồ sơ dưỡng sức luôn thì BHXH sẽ từ chối vì thời gian nghỉ dưỡng sức trùng với thời gian nghỉ thai sản ý bạn