[Hỏi] Ngta cho em cái bhyt của bh thất nghiệp ý mà e làm mất rồi. E có thai nên có ý định mua bhyt mà bây giờ mua cái khác ngta ko bán. Em làm lại ntn ạ?

• Tạo bởi Tran Nhung
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Tran Nhung

Guest
E đăng kí lãnh bh thất nghiệp đc 5th. Xong ngta cho em cái bhyt của bh thất nghiệp ý mà e làm mất rồi. E có thai nên có ý định mua bhyt mà bây giờ mua cái khác ngta ko bán. E phải làm lại bhyt ở đâu ạ. Mong mọi ng giúp ạ!

Bình luận hay nhất
Trung tâm dịch vụ việc làm khi làm bảo hiểm thất nghiêpk cho bạn thì họ đề nghị bảo hiểm cấp thẻ bhyt cho vạn. Do đó, bạn qua trung tâm dịch vụ việc làm nơi bạn nhận tiền thất nghiệp để yêu cầu họ hướng dẫn, cấp lại thẻ di bị mất cho bạn nhé.
19/3/21
1,768
24
38
Trung tâm dịch vụ việc làm khi làm bảo hiểm thất nghiêpk cho bạn thì họ đề nghị bảo hiểm cấp thẻ bhyt cho vạn. Do đó, bạn qua trung tâm dịch vụ việc làm nơi bạn nhận tiền thất nghiệp để yêu cầu họ hướng dẫn, cấp lại thẻ di bị mất cho bạn nhé.

Bình luận hay nhất
T

Tran Nhung

Guest
à đơn giản vậy hả chị, em cảm ơn nha

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
à đơn giản vậy hả chị, em cảm ơn nha
Bạn ý nói đúng rồi đó, vì là bạn đang thuộc đối tượng được cấp BHYT miễn phí theo đối tượng người hưởng thất nghiệp nên bạn đi mua thẻ BHYT khác không ai bán cho đâu. Nên là bạn đi cấp lại thẻ BHYT do bị mất. Hoặc là chờ đến khi hưởng hết trợ cấp thất nghiệp thì đi làm thủ tục mua thẻ BHTYT hộ gia đình nhé (bởi khi bạn hưởng hết tiền thất nghiệp thì thẻ BHYT của thất nghiệp cũng tự động hết hạn thôi à)