Nghỉ Mất Sức Là Quyền Lợi Của Công Nhân Hay Là Do Cty Xét Duyệt Ạ Cty E Họ Gọi Lên Cho Ai Thì Người Đó Đc.như Vậy Đúng Hay Sai Ạ?

• Tạo bởi Quốc Triệu
  • Start date
19/3/21
1,768
24
38
Nghỉ Mất Sức Là quyền lợi của công nhân hay là do cty xét duyệt ạ
Cty e họ gọi lên cho ai thì người đó đc.như vậy đúng hay sai ạ? Nhờ mn giải đáp giúp em với, em cám ơn
Chào em, nghỉ dưỡng sức là quyền lợi theo luật bảo hiểm của người lao động nhé. Tuy nhiên trong luật lại có cụm từ là số ngày nghỉ dưỡng sức do người sử dụng lao động và ban chấp hành công đoàn của công ty quyết định. Vì thế mới có chuyện như em nói đó. Nhưng thường thì ai cũng được nếu công ty tạo điều kiện

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Nghỉ Mất Sức Là quyền lợi của công nhân hay là do cty xét duyệt ạ
Cty e họ gọi lên cho ai thì người đó đc.như vậy đúng hay sai ạ? Nhờ mn giải đáp giúp em với, em cám ơn
Chào em, em nói ghỉ mất sức hay nghỉ dưỡng sức thế? Nghỉ dưỡng sức sau ốm đau, thai sản, tai nạn thì chị có nghe chứ nghỉ mất sức thì chưa nghe. Nếu nói nghỉ dưỡng sức thì đây là quyền lợi của người lao động theo Luật bảo hiểm xã hội năm 2014, nhưng trong luật quy định số ngày nghỉ dưỡng sức do công ty và công đoàn của công ty quyết định em ạ. Không biết công ty em không có nghỉ dưỡng sức sau sinh con hay là thế nào thế em