[Hỏi] Ngày Nghỉ 15/6/2021 Dự Kiến Sinh Là 12/8/2021 Nhưng Do Bị Quá 1 Tuần 20/8/2021 E Mới Sinh Như Vậy Bảo Hiểm Giải Quyết Ko Ạ?

• Tạo bởi Nguyễn Thuỷ
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nguyễn Thuỷ

Guest
Mn cho e hỏi e nghỉ chế độ thai sản trước ngày dự sinh là 2 thángnhưng do e bị quá ngày chờ đẻ thường nên bị quá mất 2 tháng.
Ngày nghỉ 15/6/2021 dự kiến sinh là 12/8/2021 nhưng do bị quá 1 tuần 20/8/2021 e vs sinh
Như vậy bảo hiểm có giải quyết cho e k ah? Và e có đk nhận trợ cấp k?
Cty nộp h/s cho bảo hiểm hoen 2 tuần oy chưa thấy giải quyết ạ?

19/3/21
1,768
24
38
Mn cho e hỏi e nghỉ chế độ thai sản trước ngày dự sinh là 2 thángnhưng do e bị quá ngày chờ đẻ thường nên bị quá mất 2 tháng.
Ngày nghỉ 15/6/2021 dự kiến sinh là 12/8/2021 nhưng do bị quá 1 tuần 20/8/2021 e vs sinh
Chào em, hồ sơ mới nộp hơn 2 tuần thì đã giải quyết gì đâu? Còn vấn đề em nghỉ trước sinh quá 2 tháng vẫn có cách xử lý để em nhận được chế độ thai sản mà, có ảnh hưởng gì đâu. Vấn đề là người làm hồ sơ có biết cách làm để em nhận được chế độ thai sản hay không thôi em ạ.
Còn trường hợp nhỡ đã báo rồi thì phải làm hồ sơ bảo lại.
em cung cấp rõ hơn về tháng báo giảm thai sản cho em, ghi ngày em nghỉ thai sản cụ thể là ngày nào? Làm trợ cấp thai sản cho em thì ghi từ ngày nào đến ngày nào?

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chỉnh được em ạ, nếu thật sự bên em làm bị quá 2 tháng. Nhưng cứ chờ bên bảo hiểm xã hội họ giải quyết hồ sơ đã, nếu báo hồ sơ bị quá 2 tháng khi đó sẽ làm thủ tục điều chỉnh lại. Thưởng sẽ sử tháng liền đó là nghỉ không lương rồi báo giảm thai sản lại là được thôi nhé. Không ảnh hưởng đâu, vẫn nhận được thai sản nên không phải lo em nhé

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới