[Hỏi] Ngày 26/8 Mình Báo Giảm Nghỉ Không Lương Cho Nv, Mình Kiểm Tra Trên VSSID Vẫn Cập Nhật Nghỉ Không Lương, Bhxh Vẫn Yêu Cầu Đóng Là Sao Nhỉ?

• Tạo bởi hoa linh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

hoa linh

Guest
Ngày 26/8 mình có bảo giảm nghỉ không lương cho nhân viên, mình kiểm tra trên VSSID vẫn cập nhật nghỉ không lương, nhưng sao bên Bảo hiểm họ lại vừa gửi mail báo công nợ yêu cầu đóng BHXH tháng 8 cho cty mình vẫn đóng 32% ạ..Trong hội có anh/chị nào bị như vậy không giúp em với ạ.

Bình luận hay nhất
Ngày 26/8 mình có bảo giảm nghỉ không lương cho nhân viên, mình kiểm tra trên VSSID vẫn cập nhật nghỉ không lương, nhưng sao bên Bảo hiểm họ lại vừa gửi mail báo công nợ yêu cầu đóng BHXH tháng 8 cho cty mình vẫn đóng 32% ạ..Trong hội có anh/chị nào bị như vậy không giúp em với ạ.
À, cái đó không ảnh hưởng đâu bạn ạ, vì là mãi ngày 26/8 bạn mới làm hồ sơ báo giảm ấy nên trên bảo hiểm có thể họ chốt công nợ sớm hơn thôi bạn ạ. Giờ khi đóng BHXH bạn cứ đóng bình thường theo hồ sơ bạn đã báo giảm bạn nhé, tháng sau họ sẽ điều chỉnh đúng lại sau bạn nhé.
19/3/21
1,768
24
38
À, cái đó không ảnh hưởng đâu bạn ạ, vì là mãi ngày 26/8 bạn mới làm hồ sơ báo giảm ấy nên trên bảo hiểm có thể họ chốt công nợ sớm hơn thôi bạn ạ. Giờ khi đóng BHXH bạn cứ đóng bình thường theo hồ sơ bạn đã báo giảm bạn nhé, tháng sau họ sẽ điều chỉnh đúng lại sau bạn nhé.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, nếu bạn đã báo giảm nghỉ không lương xong và có kết quả thành công rồi thì tiền bảo hiểm đóng lên bạn cứ tính toán và nộp lên theo hồ sơ đã báo giảm không lương nhé. Còn bên bảo hiểm chốt và báo về như vậy là do: hàng tháng họ định kỳ sẽ chốt số tiền đóng bảo hiểm, nếu bạn làm hồ sơ muộn hơn ngày họ chốt thì sẽ bị chênh như vậy, sang tháng sau họ sẽ điều chỉnh đúng ban nhé.