[Hỏi] Nếu Em Mua Bảo Hiểm Nhân Thọ Cho Bố Mẹ Nhưng Không Để Bố Mẹ Biết Có Được Không Ạ!

• Tạo bởi Danh Duong
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Mọi người ơi cho em hỏi bố mẹ em năm nay hơn 50 tuổi rồi nếu em mua bảo hiểm cho bố mẹ nhưng không để bố mẹ biết có được không ạ! Mà hãng nào tốt tốt chỉ em với ạ!
Chào bạn, không biết mục đích bạn mua bảo hiểm nhân thọ cho bố mẹ là để làm gì bạn nhỉ, mua thì tốt thôi những với độ tuổi cao như vậy thì mức phí tham gia sẽ cao, quyền lợi nhận về không được nhiều và lại bị loại trừ nhiều. Bạn có thể cân nhắc một số hãng như dai-ich; AIA, pru, bảo việt nhé bạn.
Còn việc mua nhưng không cho bố mẹ biết thì có một số vấn đề là: bạn sẽ là bên mua bảo hiểm nhưng bố mẹ là bên được bảo hiểm, với độ tuổi như bố mẹ là bên công ty bảo hiểm có thể sẽ phải cho đi thẩm định sức khỏe, và phần chữ ký của bên được bảo hiểm phải do bố mẹ ký, bạn mà mạo chứ ký của bố mẹ thì quá là nhiều rủi ro bạn ạ.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người ơi cho em hỏi bố mẹ em năm nay hơn 50 tuổi rồi nếu em mua bảo hiểm cho bố mẹ nhưng không để bố mẹ biết có được không ạ! Mà hãng nào tốt tốt chỉ em với ạ!
Chào em, nếu em bảo hiểm nhân thọ cho bố mẹ em thì em sẽ là bên mua bảo hiểm còn bố mẹ em là bên được bảo bảo hiểm. Do đó, khi ký tên để mua thì em chỉ ký vào ô em là bên mua bảo hiểm, còn bên được bảo hiểm phải là bố mẹ em ký, nếu em giả mạo chữ ký của bố mẹ em thì mai mốt sẽ ảnh hưởng đến quyền lợi bảo hiểm đó em ạ.
Thêm nữa là khi đi mua bảo hiểm, ở tuổi của bố mẹ em thì chắc chắn là bên bảo hiểm sẽ bắt đi thẩm định sức khỏe, lúc này thì chắc chắn là bố mẹ em sẽ biết điều này