[Hỏi] Năm Kia Mình Làm Việc Tại Hà Nội.năm Rồi Mình Vào Gia Lai Sinh Sống Và Nhận Bảo Hiểm Thất Nghiệp Trong Này. Cho Mình Hỏi Mình Có Rút Đc Ở Gia Lai Ko?

• Tạo bởi Hùng Vinh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
H

Hùng Vinh

Guest
Mình 17-2 này rút bhxh 1 lần.năm kia mình làm việc tại Hà Nội.năm rồi mình vào Gia Lai sinh sống và nhận bảo hiểm thất nghiệp trong này.ACe ai đã rút bhxh 1 lần cho mình hỏi mình có rút đc trong gia lai hay phải về hà nội rút ạ.và cần những giấy tờ gì vs ạ.Mình cảm ơn

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mình 17-2 này rút bhxh 1 lần.năm kia mình làm việc tại Hà Nội.năm rồi mình vào Gia Lai sinh sống và nhận bảo hiểm thất nghiệp trong này.ACe ai đã rút bhxh 1 lần cho mình hỏi mình có rút đc trong gia lai hay phải về hà nội rút ạ.và cần những giấy tờ gì vs ạ.Mình cảm ơn
Chào bạn, lấy BHXH 1 lần thì phải lấy ở nơi có sổ hộ khẩu thường trú hoặc tạm trú theo sổ KT3. Do đó, nếu bạn có sổ hộ khẩu hoặc sô tạm trú KT3 ở Gia Lai thì bạn có thể lãnh BHXH 1 lần ở đó nhé, còn không có thì về nơi bạn đang thường trú theo sổ hộ khẩu hoặc KT3 mà lãnh.\
Lưu ý: BHXH 1 lần và BHTN khác nhau nha, BHTN lãnh ở đâu cũng được nhưng BHXH 1 lần thì phải lãnh ở nơi thường trú hoặc tạm trú KT3 nhé bạn

19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, bảo hiểm thất nghiệp thì rút ở đâu cũng được nhưng bảo hiểm xã hội bạn phải rút ở nơi có sổ hộ khẩu thường trú nhé, nếu ở gia lai bạn có tạm trú Kt3 thì lãnh ở Gia Lai được nhé, nếu không có thì về nơi có sổ hộ khẩu.