[Hỏi] mua bảo hiểm nhân thọ

• Tạo bởi Quỳnh Trang
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Q

Quỳnh Trang

Guest
Em đang cần mua bhnt cho bản thân 25t. Có kèm thai sản. Nhưng chưa rõ cụ thể các gói bảo hiểm như thế nào. Tư vấn giúp em được không ạ. Em cảm ơn

19/3/21
1,768
24
38
Em đang cần mua bhnt cho bản thân 25t. Có kèm thai sản. Nhưng chưa rõ cụ thể các gói bảo hiểm như thế nào. Tư vấn giúp em được không ạ. Em cảm ơn
Chào bạn, bạn có ý định mua bảo hiểm nhân thọ cho bạn nhưng có kèm thai sản. Việc bạn kèm thai sản ở đây cụ thể là như thế nào vậy bạn? Thai sản là hưởng tiền trợ cấp thai sản hay là chỉ hỗ trợ khi gặp các biến chứng thai sản như: bệnh lý thai sản, xảy, chết lưu, tiền sản giật......? Hiện tại bên mình Daichi có gói bảo hiểm nhân thọ bảo vệ cho bản thân bạn kèm thẻ chăm sóc sức khỏe có hỗ trợ về các biến chứng thai sản bạn nhé. Còn nếu bạn muốn mua gói thai sản mà được trợ cấp tiền khi nằm viện, sinh nở thì thấy thông thường họ sẽ bắt phải có thời gian chờ là 9 tháng hoặc 12 tháng mới được mang bầu kể từ thời điểm đóng phí. Nếu nhỡ có sớm thì sẽ không được hưởng đâu bạn nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, không biết bạn đã có bầu chưa? Nếu bạn có rồi thì công ty bảo hiểm nhân thọ hoặc phi nhân thọ sẽ không bảo hiểm thai sản cho bạn nhé. Còn trường hợp bạn chưa bầu mà muốn mua hói bảo hiểm thai sản thì co nhiều bạn ạ nhưng thời gian chờ phải 9 tháng đến 1 năm khi đó sinh con mới được quyền lợi thai sản bạn. Nói chung gói bảo hiểm thai sản khá bất cập.
Nếu bạn chỉ có nhu cầu bảo vệ những biến chứng thai sản thì bann có thể tham khảo thẻ chăm sóc sức khỏe của dai chi bann nhé

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới