[Hỏi] Mọi người ơi em có nên lấy bảo hiểm thất nghiệp không ạ? Em đóng 7 năm rồi ạ? Nếu lấy thất nghiệp thì khi nào mới đóng lại bhxh đc?

• Tạo bởi Phú Hân
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Em chuyển công ty mới. Mọi người ơi em có nên lấy bảo hiểm thất nghiệp không ạ? Em đóng 7 năm rồi ạ? Nếu lấy thất nghiệp thì khi nào mới đóng lại bhxh đc nhỉ vì em tính đi làm cty mới tháng sau lun?
Chị khuyên em nên lấy bảo hiểm thất nghiệp nhé. Lấy tháng nào được tháng đó. Còn em sang công ty khác làm khi nào đóng BHXH mới không lấy được bảo hiểm thất nghiệp nữa nhé. Không thì em không muốn nhận cũng không sao, 7 năm đonga BHTN vẫn bảo lưu và cộng tiếp cho công ty sau nhé.
Nếu muốn nhận hêta thất nghiệp thì được 7 tháng, nhận hết 7 tháng thất nghiệp mới đóng tiếp được nhé.
19/3/21
1,768
24
38
Em chuyển công ty mới. Mọi người ơi em có nên lấy bảo hiểm thất nghiệp không ạ? Em đóng 7 năm rồi ạ? Nếu lấy thất nghiệp thì khi nào mới đóng lại bhxh đc nhỉ vì em tính đi làm cty mới tháng sau lun?
Chị khuyên em nên lấy bảo hiểm thất nghiệp nhé. Lấy tháng nào được tháng đó. Còn em sang công ty khác làm khi nào đóng BHXH mới không lấy được bảo hiểm thất nghiệp nữa nhé. Không thì em không muốn nhận cũng không sao, 7 năm đonga BHTN vẫn bảo lưu và cộng tiếp cho công ty sau nhé.
Nếu muốn nhận hêta thất nghiệp thì được 7 tháng, nhận hết 7 tháng thất nghiệp mới đóng tiếp được nhé.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào em, em chuyển công ty khác thì nên đi lấy tiền thất nghiệp nhé, cũng được những 7 tháng đó, nhận được tháng nào thì nhân còn đâu thì bảo lưu lại là được thôi. Còn em sang công ty khác chắc cũng phải 1 2 tháng mới được đóng BHXH, nên cứ nhận thất nghiệp đi, khi nào đóng BHXh ở công ty mới thì thôi nhận thất nghiệp nha.