[Hỏi] Mọi người cho mình hỏi muốn biết chính xác mình đã tham gia được bao nhiêu năm bhxh thì vào đâu ak.

• Tạo bởi Jessica Hoàng
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Mọi người cho mình hỏi muốn biết chính xác mình đã tham gia được bao nhiêu năm bhxh thì vào đâu ak. Ngoài sổ bhxh vì sổ bhxh của mình cty trả rồi lại thu về. Cảm ơn moi người nhiều nhé
Chào bạn, có rất nhiều cách để tra cứu quá trình đóng BHXH của bạn, ban tham khảo những cách sau nhé:
Cách 1: bạn đã cài app VssID chưa? Nếu cài rồi thì bạn đăng nhập vào app để kiểm tra quá trình đóng nhé, đây là app ứng dụng số của BHXH
Cách 2: Bạn có thể đến cơ quan BHXH quận/huyện để tra cứu, khi đi cầm chứng minh thư là được trên BHXH sẽ tra cứu cho bạn nhé.
Cách 3: bạn tra cứu trên web của BHXH qua đường link này nhé: https://baohiemxahoi.gov.vn/tracuu/Pages/tra-cuu-dong-bao-hiem.aspx

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Lần đầu tiên biết tới app VssID, cảm ơn!
À app này mới triển khai chưa được 1 tháng bạn ạ, vì liên quan đến việc thẻ BHYT điện tử, nêu bạn chưa tải app thì bạn tải ngay đi và làm thủ tục như app hướng dãn nhé bạn, nay bắt đầu từ 1.6.2021 là triển khai khám chữa bệnh bằng thẻ BHYT trên app VssID rồi đó, bạn cập nhật đi nha