[Hỏi] Mọi người cho mình hỏi chút ,mình có thể tự đến phòng bảo hiểm để xin giấy xác nhận quá trình đóng bảo hiểm được k vậy ?

• Tạo bởi Lâm Thị Châu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
L

Lâm Thị Châu

Guest
Mọi người cho mình hỏi chút ,mình có thể tự đến phòng bảo hiểm để xin giấy xác nhận quá trình đóng bảo hiểm được k vậy ?bạn mình đóng bảo hiểm theo nghề nghiệp giáo viên ,giờ đi xin giấy xác nhận quá trình đóng bảo hiểm mà kế toán trường thì bảo e tự đi xin được đến khi lên phòng bảo hiểm thì lại yêu cầu có giấy xác nhận của cơ quan xin để làm gì thì mới cấp .vậy là sao nhỉ ? Như thế nào mới đúng luật?

Bình luận hay nhất
Chào bạn, hệ thống của bhxh có hồ sơ xin xác nhận đang đóng bảo hiểm xã hội nhưng khi xác nhận phải ghi rõ lý do xác nhận để làm gì, để vay vốn ngân hàng hay mua nhà ở xã hội..... Khi làm ở doanh nghiệp thì phải nhờ DN hỗ trợ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người cho mình hỏi chút ,mình có thể tự đến phòng bảo hiểm để xin giấy xác nhận quá trình đóng bảo hiểm được k vậy ?bạn mình đóng bảo hiểm theo nghề nghiệp giáo viên ,giờ đi xin giấy xác nhận quá trình đóng bảo hiểm mà kế toán trường thì bảo e tự đi xin được đến khi lên phòng bảo hiểm thì lại yêu cầu có giấy xác nhận của cơ quan xin để làm gì thì mới cấp .vậy là sao nhỉ ? Như thế nào mới đúng luật?
Chào bạn, không biết bạn định xin xác nhận đóng BHXH để làm gì bạn? Cái này bạn nhờ công ty làm công văn lên bảo hiểm xã hội để xác nhận thôi bạn nhé