[Hỏi] Mọi người cho em hỏi là em vừa nhận được tiền TCTN hôm 3/8, sắp tới 11/8 em kí hợp đồng cty thì em có bị thu hồi tiền lại không ạ?

• Tạo bởi Mỹ Hưng
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Mọi người cho em hỏi là em vừa nhận được tiền TCTN hôm 3/8, sắp tới 11/8 em kí hợp đồng cty thì em có bị thu hồi tiền lại không ạ?
Chào bạn, tại thời điểm bạn nhận tiền thất nghiệp ngày 3/8/2021 thì bạn chưa có việc làm mà, nên bạn nhận là đúng luật nhé. Sau đó ngày 11/8 bạn mới ký hợp đồng lao động nên không ảnh hương và không bị thu tiền nhé, chỉ khi nào bạn có việc rồi nhưng vẫn khai là chưa có để nhận tiền thất nghiệp thì khi đó mới bị thu hồi lại thôi

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người cho em hỏi là em vừa nhận được tiền TCTN hôm 3/8, sắp tới 11/8 em kí hợp đồng cty thì em có bị thu hồi tiền lại không ạ?
Chào bạn, tại thời điểm bạn nhận tiền thất nghiệp ngày 3/8/2021 thì bạn chưa có việc làm mà, nên bạn nhận là đúng luật nhé. Sau đó ngày 11/8 bạn mới ký hợp đồng lao động nên không ảnh hương và không bị thu tiền nhé, chỉ khi nào bạn có việc rồi nhưng vẫn khai là chưa có để nhận tiền thất nghiệp thì khi đó mới bị thu hồi lại thôi

Bình luận hay nhất
19/3/21
1,768
24
38
Chào em, tại thời điểm mà đi khai báo tình hình việc làm nếu em có việc rồi mà vẫn khai dối để nhận tiền thất nghiệp thì khi đó mới sai, còn của em là đã nhận được tiền 3/8 rồi và 11/8 mới có hợp đồng lao động thì không ảnh hưởng gì hết. Nếu bạn vẫn còn tháng thất nghiệp sau chưa hưởng thì đến lần khai báo việc làm tiếp theo bạn khai báo có việc làm để dừng hưởng trợ cấp thất nghiệp là được nha bạn