[Hỏi] Mọi Người Cho Em Hỏi Bé 5 Tuổi Sinh Thiếu Tháng, Cân Nặng 1kg5. Giờ Lại Béo Phì Chỉ Số BMI 24,8 Cách Đây 4 Năm Từng Thực Hiện Nong Hẹp Eo....

• Tạo bởi Lương Châu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
L

Lương Châu

Guest
Mọi người cho em hỏi bé 5 tuổi sinh thiếu tháng, cân nặng 1kg5. Giờ lại béo phì chỉ số BMI 24,8
Cách đây 4 năm từng thực hiện nong hẹp eo động mạch chủ, sau đó không cần uống thuốc điều trị. Hiện nay tái khám hàng năm, sức khỏe bình thường.
Vậy đối với bé này có thể tham gia thẻ sức khỏe và sp bổ trợ bệnh hiểm nghèo được không mọi người.
Nhờ các anh chị tiền bối chỉ giúp em ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mọi người cho em hỏi bé 5 tuổi sinh thiếu tháng, cân nặng 1kg5. Giờ lại béo phì chỉ số BMI 24,8
Cách đây 4 năm từng thực hiện nong hẹp eo động mạch chủ, sau đó không cần uống thuốc điều trị. Hiện nay tái khám hàng năm, sức khỏe bình thường.
Vậy đối với bé này có thể tham gia thẻ sức khỏe và sp bổ trợ bệnh hiểm nghèo được không mọi người.
Chào em, nếu chỉ số BMI 24.8% thì vượt chuẩn, bên bảo hiểm sẽ căn cứ hồ sơ và cho đi thẩm đinh sức khỏe. Sau đó tùy vào kết quả họ sẽ ra quyết định bảo hiểm (loại trừ hoặc không loại trừ) nhưng nguy cơ cáo là sẽ ảnh hưởng

19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, có thể vẫn mua được thẻ và bệnh hiểm nghèo đấy nhưng họ sẽ loại trừ một số bệnh hoặc một số trường hợp chẳng hạn, nhưng nếu mua bên Manulife thì coi chừng là họ sẽ từ chối luôn ấy.