[Hỏi] Mọi ng oi cho e hỏi ạ.e lm cty điện tử 4nam .e nghỉ xin cty khac lm dc 2 tháng.gio e muốn nghỉ vậy có lm dc bảo hiểm thất nghiệp dc k ạ?

• Tạo bởi Tùng Dương
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Mọi ng oi cho e hỏi ạ.e lm cty điện tử 4nam .e nghỉ xin cty khac lm dc 2 tháng.gio e muốn nghỉ vậy có lm dc bảo hiểm thất nghiệp dc k ạ?
Chào em, em có thể nói rõ hơn về việc:em làm công ty được 4 năm thì đóng bảo hiểm tư tháng mấy đến tháng mấy năm bao nhiêu không? Sau đó làm ở công ty khác được 2 tháng thì có đóng bảo hiểm không và nếu đóng thì đóng từ tháng mấy đến tháng mấy thì chị mới xét điều kiện được cho em nhé. Chứ em nói chung chung quá chị không tư vấn được.
19/3/21
1,768
24
38
Mọi ng oi cho e hỏi ạ.e lm cty điện tử 4nam .e nghỉ xin cty khac lm dc 2 tháng.gio e muốn nghỉ vậy có lm dc bảo hiểm thất nghiệp dc k ạ?
Chào em, em có thể nói rõ hơn về việc:em làm công ty được 4 năm thì đóng bảo hiểm tư tháng mấy đến tháng mấy năm bao nhiêu không? Sau đó làm ở công ty khác được 2 tháng thì có đóng bảo hiểm không và nếu đóng thì đóng từ tháng mấy đến tháng mấy thì chị mới xét điều kiện được cho em nhé. Chứ em nói chung chung quá chị không tư vấn được.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, điều kiên hưởng bảo hiểm thất nghiệp là phải đóng BHTN được 12 tháng trong 24 tháng trước khi nghỉ việc. Vậy,bạn tính ngày nghi việc và lùi lại 24 tháng trong khoảng đó mà bạn đóng được 12 tháng là bạn đủ điều kiện nhé bạn. Vì bạn không cung cấp rõ thông tin nên mình không tư vấn chính xác được nhé bạn

T

Tùng Dương

Guest
4 năm đó em có đóng, sau đó qua cty khác làm vẫn có đóng bảo hiểm, không đóng 3 tháng khi em nghỉ tìm viec moi thoi ạ. chi huong dan em voi nhe

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
4 năm đó em có đóng, sau đó qua cty khác làm vẫn có đóng bảo hiểm, không đóng 3 tháng khi em nghỉ tìm viec moi thoi ạ. chi huong dan em voi nhe
Chị Lan đã nói rõ là bạn ghi chi tiết ra bạn đóng từ tháng năm nào đến tháng năm nào? không đóng 3 tháng là những tháng nào thì mới tính được bạn ơi,??? Bạn nói như vậy đau có biết mốc nào mà tính cho bạn. Nhỡ tư vấn sai bạn đi làm không được bạn lại cho rằng mọi người tư vấn sai.