[Hỏi] Mn cho minh hỏi mình gửi hồ sơ bhxh để chốt lại, mà mình gửi bưu điện, làm sao để biết bhxh mình đã tới nơi chưa?

• Tạo bởi Hoai Thương
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
Bình luận hay nhất
Mn cho minh hỏi mình gửi hồ sơ bhxh để chốt lại, mà mình gửi bưu điện, làm sao để biết bhxh mình đã tới nơi chưa?
chào em, khi em gửi hồ sơ qua bưu điện em có yêu cầu lấy báo phát không? Nếu có yêu cầu báo phát thì em tra là biết hồ sơ của em đến chưa và ai là người nhận hồ sơ của em nhé. Còn nếu không có báo phát thì khó. Hoặc là lấy mã vận đơn sau đó em gọi lên bưu cục nơi em gửi nhờ họ tra cứu cho xem hồ sơ đang ở đâu.
19/3/21
1,768
24
38
Mn cho minh hỏi mình gửi hồ sơ bhxh để chốt lại, mà mình gửi bưu điện, làm sao để biết bhxh mình đã tới nơi chưa?
chào em, khi em gửi hồ sơ qua bưu điện em có yêu cầu lấy báo phát không? Nếu có yêu cầu báo phát thì em tra là biết hồ sơ của em đến chưa và ai là người nhận hồ sơ của em nhé. Còn nếu không có báo phát thì khó. Hoặc là lấy mã vận đơn sau đó em gọi lên bưu cục nơi em gửi nhờ họ tra cứu cho xem hồ sơ đang ở đâu.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Bạn gọi lên sổ hotlien chăm soc khách hàng của bưu cục nơi bạn gửi hồ sơ ấy, sau đó bạn đọc mã vận đơn nhờ họ check xem đơn của bạn đã đến nơi chưa và ai là người nhận đơn đó của bạn nhé.