[Hỏi] Mn Cho Mình Hỏi Chút Với. Em Gái Mình Tham Gia Bhsk Phi Nt Của Vietinbank....

• Tạo bởi Phỉ thuý
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
P

Phỉ thuý

Guest
Mn cho mình hỏi chút với.
Em gái mình tham gia bhsk phi nt của Vietinbank. Nhưng bên đó tvv họ ko nhiệt tình như bhnt. Nó ko biết gì về bảo lãnh viện phí cả.
Gói của nó có danh sách các viện bảo lãnh viện phí.
Mình thì chưa tham gia bh gì nên ko biết. Mn giải thích giùm mình đc ko?

19/3/21
1,768
24
38
Em gái mình tham gia bhsk phi nt của Vietinbank. Nhưng bên đó tvv họ ko nhiệt tình như bhnt. Nó ko biết gì về bảo lãnh viện phí cả.
em gái bạn mua rồi à? Mua trong thời hạn bao lâu thế bạn? Danh sách các bệnh viên bảo lãnh viện phí được hiểu là: nếu em bị bị bệnh mà cần nằm viện điều trị thì có thể điều trị thằng tại các bệnh viện được bảo lãnh, khi đó chỉ cần cầm thẻ BHSK đến đó nhập viện là xong, không phải ứng tiền nằm viện mà có thẻ bảo lãnh rồi là được điều trị luôn, có người không mất đòng nào ý. Còn nếu điều trị ở những viện không có bảo lãnh viện phí thì phải đóng tiền trong viện, sau đó ra viện thì xin hóa đơn đỏ thanh toán lại với công ty bảo hiểm sau bạn ạ

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, bảo lãnh viện phí được hiểu là khi điều trị bệnh trong những bệnh viện đó và bạn được trừ chi phí luôn không phải bỏ tiền túi ra để thanh toán ấy bạn, còn các viện khác không nhận bảo lãnh thì bạn phải bỏ tiền túi ra để thanh toán, sau đó làm hồ sơ với bên bảo hiểm nhân thọ để nhận lại tiền.