[Hỏi] Mn cho e hoỉ

• Tạo bởi Tram Anh
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
19/3/21
1,768
24
38
Mn cho e hoỉ.e đã mua bhyt rồi.xong e vào công ty làm thì dc cty mua cho 1 cái bảo bhyt nữa.giờ e nghỉ làm thì e bị cắt bhyt của cty.e đi khám thì bảo cả hai cái đểu ko dc
Mn cho e hỏi tại sao ạ và làm như nào e ạ.e mua bảo hiểm dc 4 năm rồi
Chào em, em lưu ý là: đầu tiên em mua thẻ BHYT của hộ gia đình thì thẻ sẽ dùng được nhưng khi mua BHYT qua doanh nghiệp thì thẻ BHYT hộ gia đình kia sẽ bị cắt, hết hiệu lực không dùng được. Khi này em chỉ đung được thẻ BHYT của doanh nghiệp thôi. Sau đó, em nghỉ việc ở doanh nghiệp thì thẻ BHYT của doanh nghiệp hết hạn, em lại quay về địa phương mua BHYT theo hộ gia đình để dùng tiếp nhé, còn cái thẻ BHYT hộ gia đình của em trước đó khoogng dùng được nữa đau nha

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mn cho e hoỉ.e đã mua bhyt rồi.xong e vào công ty làm thì dc cty mua cho 1 cái bảo bhyt nữa.giờ e nghỉ làm thì e bị cắt bhyt của cty.e đi khám thì bảo cả hai cái đểu ko dc
Mn cho e hỏi tại sao ạ và làm như nào e ạ.e mua bảo hiểm dc 4 năm rồi
Đúng rồi bạn, khi nghỉ là công ty cắt thẻ tức thẻ của công ty không dùng được nữa, bạn muốn dùng thì lại mua thẻ BHYT hộ gia đình nhé bạn. CÒn cái thẻ BHYT hộ gia đình trước kia bạn mua hết hạn từ thời điểm bạn được công ty mua thẻ cho bạn rồi bạn ạ. Bạn lại đi mua sớm đi để đảm bảo quyền lợi nha bạn