[Hỏi] Mn Cho E Hỏi Người Nước Ngoài Là Chủ Tịch Công Ty Thì Có Phải Đóng BHYT Không Ạ?

  • Tạo bởi Phùng Dũg
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Mn cho e hỏi người nước ngoài là chủ tịch công ty thì có phải đóng BHYT không ạ?
em cảm ơn ạ
Chào em, nếu chủ tịch đó mà có hưởng lương từ hoạt động của công thì bắt buộc phải đóng Bảo hiểm đó em ạ, còn nếu không nhận lương từ hoạt động của công ty thì không đóng nhé. Em xem quy định tại Khoản 3 Điều 2 Luật Bảo hiểm xã hội năm 2014 nhé em.
1643355934674.png
 
19/3/21
1,768
24
38
Mn cho e hỏi người nước ngoài là chủ tịch công ty thì có phải đóng BHYT không ạ?
em cảm ơn ạ
Chào em, nếu chủ tịch đó có hưởng lương từ hoạt động của công ty thì sẽ đóng bảo hiểm em ạ, chị cũng từng làm cho một số trường hợp như vậy em nhé. Cứ làm hồ sơ báo bình thường nếu họ có hưởng lương nha.