[Hỏi] Mình sinh con tuần 34 nhưng con mình mất sau khi sinh khoảng 1 tiếng, mình hưởng thai sản được ko mn?

• Tạo bởi Thanh Liễu
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
T

Thanh Liễu

Guest
Mn cho mình hỏi. Mình sinh con tuần 34 nhưng con mình mất sau khi sinh khoảng 1 tiếng thì bệnh viện có cấp giấy chứng sinh giấy chứng tử của con . Vậy mình có cần đến địa phương làm giấy chứng tử để làm hồ sơ thai sản không ạ ?

Bình luận hay nhất
Mn cho mình hỏi. Mình sinh con tuần 34 nhưng con mình mất sau khi sinh khoảng 1 tiếng thì bệnh viện có cấp giấy chứng sinh giấy chứng tử của con . Vậy mình có cần đến địa phương làm giấy chứng tử để làm hồ sơ thai sản không ạ ?
Không cần các giấy đó nhé, bệnh viện đưa giấy gì bạn cầm giấy đó để làm chế độ, vì con mất sau sinh 1 tiếng thì bệnh viện sẽ xác nhận trường hợp của bạn là con mất sau sinh. Bạn sẽ làm chế độ theo giấy này mà không cần đế địa phương làm chứng tử đâu. Vì phải có khai sinh mới đi làm được chứng tử chứ
19/3/21
1,768
24
38
Không cần các giấy đó nhé, bệnh viện đưa giấy gì bạn cầm giấy đó để làm chế độ, vì con mất sau sinh 1 tiếng thì bệnh viện sẽ xác nhận trường hợp của bạn là con mất sau sinh. Bạn sẽ làm chế độ theo giấy này mà không cần đế địa phương làm chứng tử đâu. Vì phải có khai sinh mới đi làm được chứng tử chứ

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, bệnh viện sẽ cấp cho bạn một loại giấy chứng nhận về việc con bạn mất sau sinh và bạn chỉ cần cầm cái giầy này đến công ty và nhờ họ làm chế độ cho là được bạn nhé. Không cần phải đi khai sinh hay làm giấy chứng tử gì đâu, bởi muốn làm khai sinh phải có chứng sinh bạn ạ. Có gì không hiểu hay vướng mắc bạn cứ nhắn lên đây mình hỗ trợ