[Hỏi] Mình mới tham gia BH bên MB chưa ra hợp đồng mà b TVV đang bảo phải đi khám yêu cầu.

• Tạo bởi Linh Nguyễn
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
L

Linh Nguyễn

Guest
Mình mới tham gia BH bên MB chưa ra hợp đồng mà b TVV đang bảo phải đi khám yêu cầu. Đợt này bên cty BH nào cũng yc đi khám. Ck mình 30t mua gói 15tr. Ko biết thông tin này có chuẩn xác ko? Vs nếu yc khám thì sẽ khám về những mục nào mn chia sẻ mình vs.

19/3/21
1,768
24
38
Mình mới tham gia BH bên MB chưa ra hợp đồng mà b TVV đang bảo phải đi khám yêu cầu. Đợt này bên cty BH nào cũng yc đi khám. Ck mình 30t mua gói 15tr. Ko biết thông tin này có chuẩn xác ko? Vs nếu yc khám thì sẽ khám về những mục nào mn chia sẻ mình vs.
Chào bạn, khônh phải là bên bảo hiểm nào cũng yêu cầu đi khám đâu bạn nhé, vì nếu như họ hồ sơ của bạn mà thấy có vấn đề thì họ sẽ yêu cầu đi thẩm đinhj sức khỏe, nếu hồ sơ khômg có vấn để gì thì họ sẽ phát hành luôn.
Đợt mình tham gia cômg tu bảo hiểm cũng bắt đi thẩm định là vì mình có khai trong hợp đồng là bị áp xe ngực. Nên họ bắt đi khám. Khi khám thì họ sẽ khám tổng quan như bạn đi khám sk ấy nhé. Nhớ ăn uống đầy đủ, ngủ nghỉ hợp lý là được

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bann, nếu khi xem hợp đồng mà nghi ngờ tình trạng sức khỏe của bann họ sẽ yêu cầu bạn đi kiểm tra sức khỏe. Vậy nên trước khi đi kiểm tra sức khỏe bạn ăn ngủ điều độ là được bạn nhé. Họ kiểm tra sức khỏe tổng quát thôi bạn ạ, nên cũng k lo gì đâu bạn nha