[Hỏi] Mình Được Qũy BHXH Chuyển Tiền BHTN Về Tài Khoản Cá Nhân, Nhưng Cty Mình Lại Truy Thu Đúng Ko Ạ?

• Tạo bởi Sinh Lam
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
S

Sinh Lam

Guest
Các bạn trong nhóm cho mình hỏi : mình được Qũy BHXH chuyển tiền BHTN về tài khoản cá nhân, nhưng cty mình lại truy thu với số tiền trên với lý do: số tiền được hưởng đó là của cty , vì hàng tháng cty đóng tiền đó cho quỹ BHTN , còn bản thân mình trong thời gian đó vẫn đi làm đầy đủ và hưởng lương đầy đủ của cty nên ko đc hưởng số tiền đó. Vậy cty truy thu số tiền đó của mình có đúng ko ạ. Mong các bạn giải thích hộ mình. Xin trân thành cám ơn các bạn!

Bình luận hay nhất
Các bạn trong nhóm cho mình hỏi : mình được Qũy BHXH chuyển tiền BHTN về tài khoản cá nhân, nhưng cty mình lại truy thu với số tiền trên với lý do: số tiền được hưởng đó là của cty , vì hàng tháng cty đóng tiền đó cho quỹ BHTN , còn bản thân mình trong thời gian đó vẫn đi làm đầy đủ và hưởng lương đầy đủ của cty nên ko đc hưởng số tiền đó. Vậy cty truy thu số tiền đó của mình có đúng ko ạ. Mong các bạn giải thích hộ mình. Xin trân thành cám ơn các bạn!
Ối dời ơi, công ty bạn thật là "đểu, láo". Bạn nói với công ty là: đúng là hàng tháng công ty đóng tiền bảo hiểm thất nghiệp nhưng là đóng cho em chứ không phải đóng cho công ty nên tiền chuyển về là tiền của em. Còn công ty mà muốn lấy lại để em làm đơn là phòng lao động hoặc cơ...
19/3/21
1,768
24
38
Ối dời ơi, công ty bạn thật là "đểu, láo". Bạn nói với công ty là: đúng là hàng tháng công ty đóng tiền bảo hiểm thất nghiệp nhưng là đóng cho em chứ không phải đóng cho công ty nên tiền chuyển về là tiền của em. Còn công ty mà muốn lấy lại để em làm đơn là phòng lao động hoặc cơ quan bảo hiểm để em hỏi đã, nếu họ bảo là sau khi nhận tiền xong phải chuyển trả cho công ty vì đó là tiền của công ty thì em sẽ chuyển lại cho công ty luôn ạ.
==) Em cứ nói vậy xem là họ trả lời em thế nào, công ty không có tâm, nghỉ sớm đi em ạ. Đây là khoản hỗ trợ cho người lao động chứ có phải cho công ty đâu mà họ đòi, láo thật đấy.

Bình luận hay nhất

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Không có chuyện công ty đòi lại được đâu bạn nhé, cứ mạnh dạn nói với công ty là văn bản nào nói là khoản trợ cấp này nhận được là phải chuyển trả công ty thế? Nếu mà là tiền hỗ trợ cho công ty thì sao BHXH VN lại chuyển về tài khoản người lao động? Chẳng lẽ BHXH VN lại rảnh đến thế à mà để công ty đi đòi tiền người lao động vậy. Bạn ghi âm vào rồi tung clip lên mạng cho toang luôn đê...

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới