[Hỏi] Mình Định Mua Luôn Bh Cho 2 Con Nhg Khi Con Vừa Đẻ Ra Trong 1 Tháng Đầu Bị Ốm Đi Viện, Ví Dụ Bị Viêm Phổi Hết 25tr 1 Bé Thì Có Được Chi Trả 25tr Đó K?

• Tạo bởi Liễu Lam
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
L

Liễu Lam

Guest
Mình đag mang thai đôi, đc 30w. Mình muốn hỏi về gói chấp cánh tương lai ưu việt của manulife. 2 ng tư vấn cho mình mỗi ng 1 khác nên mình k rõ ai đúng. Mình định mua luôn bh cho 2 con nhg khi con vừa đẻ ra trong 1 tháng đầu bị ốm đi viện, ví dụ bị viêm phổi hết 25tr 1 bé thì có được chi trả 25tr đó k?!

19/3/21
1,768
24
38
Mình đag mang thai đôi, đc 30w. Mình muốn hỏi về gói chấp cánh tương lai ưu việt của manulife. 2 ng tư vấn cho mình mỗi ng 1 khác nên mình k rõ ai đúng. Mình định mua luôn bh cho 2 con nhg khi con vừa đẻ ra trong 1 tháng đầu bị ốm đi viện, ví dụ bị viêm phổi hết 25tr 1 bé thì có được chi trả 25tr đó k?!
Chào bạn, thừng thì bé phải được 1 tháng mới bảo hiểm được, chứ khi mới sinh không mua bảo hiểm được luôn đâu. Còn vấn đề là nếu bị phổi hết 25tr thì có được trả cả 25tr không thì phụ thuộc vào hạng thẻ sức khỏe mà bạn mua cho con bạn nhé. bên manulife thì thấy có 4 hạng thẻ đó, bạn mua hàng thẻ càng cao cấp thì càng được thanh toán nhiều.

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Sau khi sinh con, con e phải đủ 1 tháng tuổi thì em mới có thể mua bảo hiểm cho con được nhé, khi mua bảo hiểm em có thể mua gói riêng cho con hoặc mua cho em nhưng mua kèm thẻ sức khỏe cho con. Trong 1 tháng chờ đủ điều kiện đó thì mong là con đừng bị bệnh lý gì, sau đó mua bảo hiểm nhân thọ mà không may con có bị ốm nằm viện thì sẽ được bảo hiểm thanh toán nhé. Em lưu ý là:
Nếu muốn được thanh toán nhiều quyền lợi thì em mua thẻ sức khỏe hàng cao ấy, khi đó phí đóng sẽ nhiều nhé nhưng các chi phí trong viện gần như được thanh toán tất.

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới