[Hỏi] Mình đăng ký tăng lao động nhưng giờ người lao động kiểm tra sai số chứng minh thư phải làm mẫu thay đổi như thế nào cho đúng ạ?

• Tạo bởi Gia Hưng
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
G

Gia Hưng

Guest
Chào các bạn, mình bên bộ phận HR của công ty. Mình đăng ký tăng lao động nhưng giờ người lao động kiểm tra sai số chứng minh thư.
Giờ mình làm mẫu nào để thay đổi trên cơ quan bảo hiểm xh cho đúng mọi người ơi? Mình cám ơn.

Bình luận hay nhất
Chào bạn, trường hợp này bạn làm hồ sơ yêu cầu điều chỉnh lại thông tin nhé. Hồ sơ yêu cầu là mẫu tờ khai TK01-TS, sổ BHXH bị sai (bản gốc); Chứng minh thư nhân dân pho to công chứng gửi kèm lên BHXH bạn nhé. Trong tờ khai TK01-TS ghi rõ nội dung yêu cầu, thay đổi với bên BHXH nha bạn
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, trường hợp này bạn làm hồ sơ yêu cầu điều chỉnh lại thông tin nhé. Hồ sơ yêu cầu là mẫu tờ khai TK01-TS, sổ BHXH bị sai (bản gốc); Chứng minh thư nhân dân pho to công chứng gửi kèm lên BHXH bạn nhé. Trong tờ khai TK01-TS ghi rõ nội dung yêu cầu, thay đổi với bên BHXH nha bạn

Bình luận hay nhất
G

Gia Hưng

Guest
tks nhiều

Có thể bạn chưa xem?

Bài mới