[Hỏi] Mình Đang Hưởng Trợ Cấp Thất Nghiệp, Bảo Lưu 9tháng Và Đã Nhận Được Gói Hỗ Trợ 116 Rồi. Mình Có Được Nhận Gói 68 Không?

• Tạo bởi Bảo ngân
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
B

Bảo ngân

Guest
Mình đang hưởng trợ cấp thất nghiệp, bảo lưu 9tháng và đã nhận được gói hỗ trợ 116 rồi. Mình có con nhỏ dưới 6 tuổi. Mình muốn hỏi như vậy mình có được nhận gói 68 không? Từ hôm qua đến giờ đọc nhiều nhưng chưa hiểu lắm.Mong mọi người chỉ giúp ạ . cám ơn

19/3/21
1,768
24
38
Mình đang hưởng trợ cấp thất nghiệp, bảo lưu 9tháng và đã nhận được gói hỗ trợ 116 rồi. Mình có con nhỏ dưới 6 tuổi. Mình muốn hỏi như vậy mình có được nhận gói 68 không? Từ hôm qua đến giờ đọc nhiều nhưng chưa hiểu lắm.Mong mọi người chỉ giúp ạ . cám ơn
Nghị quyết 68 chỉ hỗ trợ cho những trường hợp bị chấm dứt Hợp đồng lao động do ảnh hưởng dịch nhưng không đủ điều kiện hưởng trợ cấp thất nghiệp bạn ạ. Còn bạn bị nghỉ việc nhưng lại đủ điều kiện nhận trợ cấp thất nghiệp và bạn đã nhận tiền trợ cấp rồi, còn dư 9 tháng bảo lưu đã hưởng trợ cấp theo nghị quyết 116. Em không thuộc trường hợp nhận trợ cấp theo Nghị quyết 68 nha

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, bạn không được hưởng gói theo nghị quyết 68 đâu à. Mình đọc trong nghị quyết 68 thấy có hỗ trợ cho người lao động chấm dứt HĐLĐ vì dịch covid nhưng không đủ điều kiện lãnh trợ cấp thất nghiệp, còn bạn ở đây đủ điều kiện lãnh thất nghiệp rồi nền không được trợ cấp đâu nhé