[Hỏi] Mình Đã Mua Bảo Hiểm Ở Quê Rồi, Và Mình Đi Công Ty Họ Cắt Bảo Hiểm Mình Đã Mua , Và Giờ Mình Đã Vào Ct Đc 6thang...

• Tạo bởi Nguyễn hùng phúc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
N

Nguyễn hùng phúc

Guest
Cho mình hỏi mình đã mua bảo hiểm ở quê rồi, và mình đi công ty họ cắt bảo hiểm mình đã mua , và giờ mình đã vào ct đc 6thang bây giờ CT đó vẫn chưa cấp bảo hiểm cho, mình có hỏi thì họ bảo tai vssid để vào đang ký bảo hiểm mới nhưng mình vào nó báo là số điện thoại chỉ đc một mã bảo hiểm , mình ko hiểu và cũng ko biết làm thế nào giúp mình với ạ

19/3/21
1,768
24
38
Cho mình hỏi mình đã mua bảo hiểm ở quê rồi, và mình đi công ty họ cắt bảo hiểm mình đã mua , và giờ mình đã vào ct đc 6thang bây giờ CT đó vẫn chưa cấp bảo hiểm cho, mình có hỏi thì họ bảo tai vssid để vào đang ký bảo hiểm mới nhưng mình vào nó báo là số điện thoại chỉ đc một mã bảo hiểm , mình ko hiểu và cũng ko biết làm thế nào giúp mình với ạ
Chào bạn, khi bạn đi làm ở công ty thì công ty đóng bảo hiểm cho bạn và kêu bạn cắt bảo hiểm ở quê là đúng rồi bạn nhé.
Còn hiện tại bên BHXH triển khai BHYT online hết rồi bạn ạ, bạn vào phần mềm VssID mà dùng thẻ online là được nhé. Còn ứng dụng VssID của bạn thì đang lỗi ở phần số điện thoại đó, có người khác đang dùng số điện thoại của bạn để đăng ký rồi. Bạn lên thẳng trên BHXH mà nhờ họ xử lý cho nhé

Haman

editor
19/2/21
1,584
5
38
Chào bạn, khi nào công ty thì phải cắt thẻ BHYT bạn tự mua đi là đúng rồi bạn nhé, còn giờ họ dùng thẻ BHYT online hết rồi không cần phải dùng thẻ cứng đâu. Nhưng mà khi bạn đăng ký VssID không được thì là do lỗi của số điện thoại, tức là số điện thoại của bạn đã có người đăng ký VssID rồi,bạn lên thẳng trên bảo hiểm mà xử lý thôi bạn ạ