[Hỏi] Mình có thể làm ủy quyền cho người nhà thay mình thông báo về việc tìm kiếm việc làm hàng tháng tại Trung tâm Dịch vụ Việc làm được không?

  • Tạo bởi Chí Quốc
  • Start date
Đăng câu hỏi trong mục bảo hiểm
C

Chí Quốc

Guest
Hiện tại mình đang hưởng trợ cấp thất nghiệp. Vừa qua, mình bị tai nạn không tự đi đứng được. Bệnh viện có làm giấy xác nhận cho tình trạng của mình. Vậy anh chị em cho mình hỏi:
_ Mình có thể làm ủy quyền cho người nhà thay mình thông báo về việc tìm kiếm việc làm hàng tháng tại Trung tâm Dịch vụ Việc làm được không?
_ Nếu ý trên được, thì trên đơn "Thông báo về việc tìm kiếm việc làm hàng tháng" người nhà mình sẽ ghi thông tin mình bên trên và ký tên là "người được ủy quyền" bên dưới hay như thế nào?
Anh chị em nào đã trải qua vấn đề này cho mình hướng dẫn với nhé! Xin cảm ơn.
 
Bình luận hay nhất
Chào bạn, trường hợp của bạn là bị tai nạn có xác nhận của cơ sở khám chữa bệnh có thẩm quyền nên bạn không phải đến trực tiếp trung tâm dịch vụ việc làm để khai báo tình hình việc làm theo Khoản 3 Điều 10 Thông tư 28/2015/TT-BLĐTBXH. Vậy bạn cần thực hiện như sau:
Trường hợp không trực tiếp đến trung tâm dịch vụ việc làm thì chậm nhất trong thời hạn 03 ngày làm việc kể từ ngày cuối cùng của thời hạn thông báo hằng tháng về việc tìm kiếm việc làm theo quy định, bạn phải gửi thư bảo đảm hoặc ủy quyền cho người khác nộp bản chính hoặc bản sao có chứng thực giấy xác nhận của bệnh viện đến trung tâm dịch vụ việc làm nơi đang hưởng trợ cấp thất nghiệp, trường hợp gửi theo đường bưu điện thì tính theo ngày gửi ghi trên dấu bưu điện.
Bạn...
19/3/21
1,768
24
38
Chào bạn, trường hợp của bạn là bị tai nạn có xác nhận của cơ sở khám chữa bệnh có thẩm quyền nên bạn không phải đến trực tiếp trung tâm dịch vụ việc làm để khai báo tình hình việc làm theo Khoản 3 Điều 10 Thông tư 28/2015/TT-BLĐTBXH. Vậy bạn cần thực hiện như sau:
Trường hợp không trực tiếp đến trung tâm dịch vụ việc làm thì chậm nhất trong thời hạn 03 ngày làm việc kể từ ngày cuối cùng của thời hạn thông báo hằng tháng về việc tìm kiếm việc làm theo quy định, bạn phải gửi thư bảo đảm hoặc ủy quyền cho người khác nộp bản chính hoặc bản sao có chứng thực giấy xác nhận của bệnh viện đến trung tâm dịch vụ việc làm nơi đang hưởng trợ cấp thất nghiệp, trường hợp gửi theo đường bưu điện thì tính theo ngày gửi ghi trên dấu bưu điện.
Bạn nhé. Có thắc mắc gì bên bạn có thể liên hệ với mình để tránh mất quyền lợi
 
Bình luận hay nhất